Cho em hỏi chút về dung lượng VGA trong Windows Vista?

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 18:08
Em đang dùng máy Dell i9400 với VGA nVidia Geforce Go 7900GS - 256MB. Sau khi cài đặt Windows Vista thì thấy báo tổng dung lượng VGA là 5 trăm mấy mấy "Mê ga bai" trong đó Dedicated là 256MB và Share Memorry là 2 trăm mấy mấy "Mê ga bai" đó. :eek: Chạy Game thì giật khực khực, không hiểu do Driver VGA hay do gì khác. :confused: Nghe đồn Vista với DirectX 10 chạy Game mượt mà hơn XP, Driver em load từ trang Dell mà không xài nổi. Thử tới thử lui cuối cùng lại quay lại XP. :mad: Bác nào đã gặp tình trạng trên cho em lời giải đáp với.

Nhân tiện, bác nào có tài liệu hướng dẫn cấu hình IIS 7.0 không ạ? Dùng XP với IIS 5.1 quen rồi, lên IIS 7.0 không biết cấu hình thế nào :D Xấu hổ quá! :D

garung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 19:05
Vista hỗ trợ dỉectx 10 nhưng hiện giờ mới có VGA 8800GS và 8800GTX là hỗ trợ cho directx 10 thôi bác ah , với lại cũng chưa có nhiều game nên ko biết là có mượt hay ko .

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tư 2007 lúc 15:02
bác có tải driver chính hãng nvidia dành cho 7900go chưa vậy;đừng xài driver mặc định của vista;không tương thích với game lắm đâu.....

Bài viết cần bạn xem thêm

Nikon D4 đối thủ ngang sức ngang tài với Canon EOS 1D X

Mặc dù có kích cỡ và hình dáng khá giống với các model tiền nhiệm, nhưng Nikon D4 được trang bị một cảm bi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday