Cho em hỏi chút về laptop 4 gamer

Các thớt khác của bumbumchiu

bumbumchiu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng hai 2007 lúc 00:23
Hiện giờ em đang có 800$ băn khoăn mãi để chọn 1 chú laptop có thể chơi game mãi mà không xong.
các bác cho em hỏi em có thể mua 1 laptop với giá như vậy để chơi game 3d đc ko, em ngắm đc con acer 5051 nhưng nghe đồn acer dùng rất nhanh tã (mà game thì cần trâu bò), sau khoảng cùng lắm là 2 năm sẽ có rất nhiều hiện tượng phát sinh. Mà con nào hãng ngon ngon 1 chút là đắt lòi mắt so với tài chính của em. ít cũng 1300 1400 gì đó
em lo quá sắp đến tết rồi mà vẫn chưa sắm đc gì, em định mua để tranh thủ giờ nghỉ ở cơ quan vừa cày đc lv "thế giới hoàn mỹ"
cám ơn các bác rất nhiều

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng hai 2007 lúc 00:49
có 8 lít thì mình khuyên bạn thật lòng, mua PC mà chơi game thì còn may ra. Khuyên thật lòng chân thành đấy. Mặc dù 8 lít bạn cũng chỉ mua được cái PC tương đối tàm tạm tí để chơi game thôi, còn laptop với 8 lít thì em rằng chỉ là laptop làm văn phòng thôi bác ạ.

11 Tháng hai 2007 lúc 01:36
có 8 lít thì mình khuyên bạn thật lòng, mua PC mà chơi game thì còn may ra. Khuyên thật lòng chân thành đấy. Mặc dù 8 lít bạn cũng chỉ mua được cái PC tương đối tàm tạm tí để chơi game thôi, còn laptop với 8 lít thì em rằng chỉ là laptop làm văn phòng thôi bác ạ.
em cũng có "hoàn cảnh" tương tư như bác bumbum vậy. Bác eden nói vầy thì chắc chẳng có hy vọng mua laptop mới để chơi game nhỉ. :rolleyes: Ước j một ngày đẹp trời có thằng nghiện vác con Ferrari 4000 bán cho mình với giá 500$ nhỉ, nhất định mình sẽ boa cho nó thêm 100$ :D

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng hai 2007 lúc 05:18
Đúng là vấn đề của bác bumbumchiu chịu rồi bác ạ. Dù bác có muốn mua 1 em centrino 2 hand ngon ngon đi nữa với giá 800 cũng không đảm bảo chơi được các games khủng. Hy vọng chỉ có chơi war craft tàm tàm thôi bác ạ. Với 800 em nghĩ bác nên đầu tư 1 em dell 700m dùng, nhỏ gọn, văn phòng tiện vậy thôi. Hy vọng sẽ giúp được bác chọn máy tốt.

11 Tháng hai 2007 lúc 07:21
800$ mà đòi chơi dc games thì hơi quá, trừ phi có ai mua mới đem cho. Ráng kiếm được chừng 1400$ rồi mới tính việc chơi games. ATI x1400 chơi dc chừng war craft voi cọunterstrike source thoi.. neu muon choi mấy game bắn súng mơi thì khỏi .... chậm lắm choi dc nhưng graphic xấu thì cũng chán.

Mua cái con XPS giong ba'c gi` do' hoangcao243... chơi thả giàn. Bên my~ config như máy đó quen ng ban' thì about 2800$ mới nguyên thùng. Tren notebookforums co' thang` "Bal`thaz" ban' dc la'm. Chuyen ban' XPS laptop max out bảo hành 3 năm +3 năm complete care, và mấy cái bảo hành linh tinh khác.

bumbumchiu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng hai 2007 lúc 11:06
Nghe có vẻ buồn quá nhỉ, tình hình này chắc phá sản ý tưởng rồi. Hình như chưa bác nào trả lời giúp em về acer cả nhỉ . Trước em dùng acer2428 nhưng vì có việc gấp nên bán đi. Nói chugn là chơi game không vấn đề gì kể cả conduongtolua, vào chợ mua bán,chỗ đông người không bị giật tí gì. Giờ đang nghiên cứu thấy chú acer 5051 cấu hình cà chức năng còn ngon hơn mà có 750$, đang định cắm đầu mua thì thằng bạn nó khuyên mày dùng 2 năm rồi vứt 1 con lap đi thì hãng mua, nghe xong choáng quá mới lên xin í kiến các bác. Acer đúng là rẻ nhất hiện nay nhưng chắc làm gì thê thảm thế nhỉ, và trong khi em lang thang trên diễn đàn cũng chẳng thấy bác nào dùng acer cả 5051 co cac 128, ram 512 chip AMD Turion 64 MK-36 2.0GHz có cả mic và cam liền luôn. Cũng chính vì thấy nhiều công nghệ liền trên 1 cái máy mà giá thành thì khá mềm nên mới suy nghĩ. các bác cho em lơi khuyên vơi
cám ơn các bác nhiều

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng hai 2007 lúc 14:12
Dù acer có rẻ đễn cỡ nào đi chăng nữa thì mình ko tin là đáp ứng nổi cho bạn 1 con lap để chơi game. Trừ phi bạn chơi mario :D
Nói giỡn tí thôi, chơi mấy game online vớ vẩn như võ lâm, Gunbound, con đường tơ lụa thì 8 lít mua được ngon, bời vì mấy game này card màn on cũng chơi tốt, ko phải suy nghĩ gì đâu. Nhưng với 8 lít mà đòi mua card màn rời thì bó tay luôn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mặc dù được phát minh cách đây đã 2 thế kỷ, thế như Tourbillon đến ngày nay vẫn là thứ công nghệ vô cùng đắt đỏ và chỉ xuất hiện trên những chiếc đồng hồ siêu cao cấp

Nhiều khi chúng ta tự hỏi, điều gì làm nên một chiếc [URL='h ...
Lazada Vietnam Master card on Monday