Cho em hỏi chút về Recovery?????

Các thớt khác của mu9991
7 Tháng mười hai 2007 lúc 01:04
Em mới mua con T61 (Vista Business bản quyền), dùng thì bị lỗi Win khi máy khởi động em nhấn ThinkVantage thì nó vào trình điểu khiển thinkvantage:
Em vào restore... rồi nó hiện ra một cái windows thì có 3 mục để chọn!!!
Cho em hỏi là chọn vào cái Recovery Factory .... thì có soá sạch sành sanh (kể cả cái ổ ẩn chứa dữ liệu phục hồi) không ạ, hay nó chỉ đưa về trạng thái khi mình mới mua máy (có một ổ C và 1 ổ recovery ẩn)???????????????????:confused:

meoden

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười hai 2007 lúc 07:39
Em mới mua con T61 (Vista Business bản quyền), dùng thì bị lỗi Win khi máy khởi động em nhấn ThinkVantage thì nó vào trình điểu khiển thinkvantage:
Cho em hỏi là chọn vào cái Recovery Factory .... thì có soá sạch sành sanh (kể cả cái ổ ẩn chứa dữ liệu phục hồi) không ạ, hay nó chỉ đưa về trạng thái khi mình mới mua máy (có một ổ C và 1 ổ recovery ẩn)???????????????????:confused:
Không sao đâu nó chỉ khôi phục Win chứ ko xóa cái phân vùng ẩn đâu. Từ này trả lời rõ ý bạn hỏi rùi: Recovery Factory, đưa máy về trình trạng hư mới xuất xưởng, nghĩa là mọi việc sẽ oke!

7 Tháng mười hai 2007 lúc 08:38
Cho em hỏi luôn cái này???

Nếu như em tạo một cái ảnh sao lưu (để nhỡ có virus nó vào được cái ổ ẩn chứ bộ recovery hoặc là hư hỏng gì đấy) thì em nêu dùng trình Image Center của Synmatec hay là dùng ghost của norton???????
Sao lưu thì sao lưu mỗi cái phân vùng ẩn recovery hay là sao lưu toàn ổ cứng, nếu mình sao lưu toàn bộ ổ cứng thì nhỡ ổ có hỏng thì mình có thể di chuyển toàn bộ sang ổ khác (vẫn dùng được partition Recovery) được không ạ?????????

Kận

Thợ vườn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười hai 2007 lúc 20:01
Nếu bạn muốn sao lưu thì nên dùng ngay tính năng creat recovery media trong gói tiện ích Thinkvantage, ko nên dùng soft của hãng thứ 3, dễ làm hỏng bộ recovery ẩn trong máy. Bạn chỉ cần sao lưu phân vùng ẩn để dùng về sau đề phòng máy bị lỗi.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười hai 2007 lúc 22:57
Bác nói đúng ạ, các phần mềm sao lưu như Norton Ghost j` đấy chỉ khuyến cáo nên dùng trên các PC hoặc laptop ko có recovery.

Chứ nếu laptop có trang bị hẳn 1 phân vùng recovery lẫn 1 tiện ích phục vụ mạnh mẽ cho vấn đề này, thì cứ tin tưởng hoàn toàn vào nó mà dùng là hay nhất :D

13 Tháng mười hai 2007 lúc 01:43
Bác nói đúng ạ, các phần mềm sao lưu như Norton Ghost j` đấy chỉ khuyến cáo nên dùng trên các PC hoặc laptop ko có recovery.

Chứ nếu laptop có trang bị hẳn 1 phân vùng recovery lẫn 1 tiện ích phục vụ mạnh mẽ cho vấn đề này, thì cứ tin tưởng hoàn toàn vào nó mà dùng là hay nhất :D
bác dicky_ykcid nói chí phải đó , tin dùng vào chính hãng bạn à

duyvu2011

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười hai 2007 lúc 15:57
nếu Recovery Factory thì dữ liệu ổ C của bạn sẻ bị xóa sạch & đc cài mới windows vào, dữ liệu cũ sẻ k còn đâu. Còn ổ Recovery thì k sao cả, bạn nên chia ổ cứng ra thành 2 ổ hay nhiều hơn để chứa dữ liệu riêng phòng nhỡ sau này ReFactory lại thì chỉ có ổ chứa Windows (ổ C) bị ảnh hưởng thôi.

15 Tháng mười hai 2007 lúc 02:33
Nếu như em tạo một cái ảnh sao lưu (để nhỡ có virus nó vào được cái ổ ẩn chứ bộ recovery hoặc là hư hỏng gì đấy) thì em nêu dùng trình Image Center của Synmatec hay là dùng ghost của norton???????
Sao lưu thì sao lưu mỗi cái phân vùng ẩn recovery hay là sao lưu toàn ổ cứng, nếu mình sao lưu toàn bộ ổ cứng thì nhỡ ổ có hỏng thì mình có thể di chuyển toàn bộ sang ổ khác (vẫn dùng được partition Recovery) được không ạ?????????
bác yên tâm đi, phân vùng này ẩn virut không tấn công vào đuọc đâu, ghi ra là đề phòng chuyện lở tay xóa mất nó thôi

Bài viết cần bạn xem thêm

Cuối cùng thì Apple đã chính thức thông báo về thời điểm diễn ra sự kiện lớn tiếp theo của họ ngay trên Website, đó là 10AM giờ PDT ngày 12/9/2018, tính ra là lúc 0 g ...
Lazada Vietnam Master card on Monday