cho em hỏi thăm cách sử dụng cổng S-VIDEO

Các thớt khác của D-LINK
17 Tháng tư 2007 lúc 21:08
con lappy em có 1 cổng S-VIDEO nhưng em ko biết là cổng nào trên lappy hết, có phải cổng giống như PS2 ko vậy các bác pro. ko biết cáp để cắm vào cổng này bán ở đâu vậy các bác. hết bao nhiêu xiền vậy các bác.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng tư 2007 lúc 21:44
con lappy em có 1 cổng S-VIDEO nhưng em ko biết là cổng nào trên lappy hết, có phải cổng giống như PS2 ko vậy các bác pro. ko biết cáp để cắm vào cổng này bán ở đâu vậy các bác. hết bao nhiêu xiền vậy các bác.
gắn dzô, nhưng cho hình trên tvi không đẹp, do tần số quét của tvi có 50Hz hà

cái sợi dây ấy thường đi kèm với các card màn hình rời cho desktop, giá tầm 20-30k ah

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
17 Tháng tư 2007 lúc 21:45
Cái cable đó cũng dễ mua lắm bác ạ, lúc trc em mua là khoảng 25k thì phải.

Sẵn đây các bác có thể cho em hỏi là : có cách nào nâng chất lượng hình ảnh khi chiếu lên TV cho rõ nét gần như xem trên laptop vậy, đc ko ạ, chứ lúc đưa lên TV, chữ nhỏ quá ko đọc đc j` cả, xem film thì ok rồi.

Thank các bác.

Wifi-Cafe

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng tư 2007 lúc 21:46
Cái cable đó cũng dễ mua lắm bác ạ, lúc trc em mua là khoảng 25k thì phải.

Sẵn đây các bác có thể cho em hỏi là : có cách nào nâng chất lượng hình ảnh khi chiếu lên TV cho rõ nét gần như xem trên laptop vậy, đc ko ạ, chứ lúc đưa lên TV, chữ nhỏ quá ko đọc đc j` cả, xem film thì ok rồi.

Thank các bác.
Bác mua cái TV tần số quét 100 Hz đi, tốt hơn ngay.

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng tư 2007 lúc 00:13
Lên TV thì độ phân giải tối đa của video xuất ra là 720x480 NTSC và 720x576 Pal thôi. Đó là chưa nói đến TV thường công nghệ CRT thì hầu hết cũng chưa đạt được độ phân giải này nên chỉ thích hợp để xuất phim ảnh thôi còn các ứng dụng khác chữ nhỏ xíu là bó tay không thể đẹp được đâu.

18 Tháng tư 2007 lúc 11:21
Một số lưu ý khi xem không được trên TV qua S-Video:
* Chỉnh thử độ phân giải 600x800
* Chỉnh màu xuống 256
* Thử chỉnh Hadware acceleration ( Díplay Properties\Advanced\Troubleshoot) về None

Bài viết cần bạn xem thêm

Chào tất cả anh em,

Một số anh em phản ảnh dưới Avatar của mình có nhiều chức danh quá: NHẬP HỘI, GÂY DỰNG, GẮN KẾT v..v... và có ý muốn rút gọn chỉ giữ lại chức danh cao nhất.

Nay tôi thông báo nếu anh em nào có nhu cầu rút gọn thì ghi danh tại đâ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday