Cho em hỏi tí: Làm "MOD" là được quyền ngang ngược vậy sao?

Các thớt khác của NGUYEN_PHAN

syhuy1977

Mod Ngang Ngược
Staff member
GÂY DỰNG
Và đây là vệt tím chính giữa màn hình, cách 2 bên khoảng 05mm. xem kỹ mới thấy vì chụp ảnh ko mô tả hết được

Attachments

60.5 KB · Đọc: 254

minhchau68

Siêu nhơn Gao
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
Em làm luôn cho nóng, em để ánh sáng 03 chế độ: tối hết cỡ, trung bình và sáng hết cỡ. Các bác từ từ xem giúp em. Tks
em nhìn tấm hình thứ 3,độ sáng hết cỡ mà vẫn ko thấy đc rõ thì đích thị màn hình bị lỗi rồi,ko có màn hình ip5s nào ra nắng mà như vậy cả

Gởi từ cục gạch Sony z3 D6633

nvh_hn

...
GẮN KẾT
Chào các bác

Về việc câu từ trao đổi cá nhân tôi không nói vì đó là việc chỉ 2 bác biết với nhau, tuy nhiên lưu ý 2 bên nên chú ý khi trao đổi phản ánh trên diễn đàn. Theo tôi việc trọng tâm là phản ánh về chất lượng sản phẩm, dịch vụ để hai bên xem xét xử lý cho thấu tình đạt lý.

Xin cảm ơn!

flyupsky

Bay lên trời xanh
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chỉ mới nghe 1 chiều, đợi bác syhuy1977 xác nhận.
Mod thì cũng là người bình thường thôi.
Đúng là có nhiều người mua hàng cũ mà muốn mọi thứ phải hoàn hảo như máy mới.
không cần hoàn hảo, những phải rõ ràng chứ bác. Máy lỗi thì cứ bảo máy lỗi, nhưng phần lớn toàn né tránh tới lúc người mua phát hiện thì đổ lỗi người mua theo kiểu "ai biểu mua không chịu test"!

avelynn

Đạo học là sâu sắc!!!
GẮN KẾT
nếu cái ảnh bác chụp là tăng sáng hết cở ở tấm thứ 3 thì đúng là màn hình có vấn đề rồi, máy em xài con Sony ARC S ghẻ ghẻ 3 năm nay ra nắng cũng ko có chuyện đó:eek:

syhuy1977

Mod Ngang Ngược
Staff member
GÂY DỰNG
Có bác nào chuyên IP xin vui lòng chỉ giáo giúp em về màn hình thế này có ổn không, cần thiết em đem máy đến các bác xem giúp.

Và cũng vì 1 HHVN trong sạch, các thành viên nào đã tùng giao dịch với bác NGUYEN_PHAN xin cho ý kiến về chất lượng giao dịch với bác ấy giúp em.

Em là em nản lắm! Hậu mãi rất kém, kiểu như tiền vào tay quan rồi xin miễn khiếu nại, miễn tiếp.

congbinht

cùi pắp
THƯƠNG GIA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
theo em thì LCD ra nắng thì hơi chói cũng ko sao A , nhưng bị ám tím ở giữa( theo ảnh # 11 ) thì là lỗi rùi , cái này thì dễ mà ta...mà sao tình hình căng thế này ? hic

flyupsky

Bay lên trời xanh
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có bác nào chuyên IP xin vui lòng chỉ giáo giúp em về màn hình thế này có ổn không, cần thiết em đem máy đến các bác xem giúp.

Và cũng vì 1 HHVN trong sạch, các thành viên nào đã tùng giao dịch với bác NGUYEN_PHAN xin cho ý kiến về chất lượng giao dịch với bác ấy giúp em.

Em là em nản lắm! Hậu mãi rất kém, kiểu như tiền vào tay quan rồi xin miễn khiếu nại, miễn tiếp.
:D xác nhận màn hình ra nắng mà không thấy gì, mờ mờ là không ổn khi mà chỉnh độ sáng max. Còn thua con 3gs:D

tinnice

VÔ THƯỜNG
GẮN KẾT
Thử xem nha a syhuy1977
1: vào chụp hình chụp 1 tấm rồi zom lên nếu màn hình zin thì zom dc còn màn hình lô thì zom không được (không vào photo nha vì vào photo thì màn hình lô cũng zom dc như zin)
2. Chơi 1 game nào đó, tốc đọ di chuyển đáp úng cùng lúc với ngón tay chạm thì an tâm màn zin. (Thử game vừa sức)
3. vào sms nhắn tin...các bác bấm thật nhanh nha...nếu như các chữ hiện ra đầy đủ thì là zin còn lô thì khi bấm nhanh nó sẽ không nhảy kịp các và nó hiện ra sẽ không đầy đủ.
4. Bạn hãy dùng 1 chiếc băng dính và dán vào mặt chiếc iphone cũ (ko co mien dan man hinh) vào rồi cầm băng dính nhấc lên, cái nào mà màn hình chuẩn zin thì cái băng dính sẽ rất khó để cầm cái băng dính mà nhấc được chiếc màn hình lên, tức là nó sẽ ko ăn băng dính.
Hoặc là bạn lấy 1 giọt nước nhỏ vào màn hình, màn hình mà đứng yên tại chỗ, tạo thành hình tròn mà ko bị lan ra xung quanh là màn chuẩn.
Mạn phép post lên. Thử còn hơn ko, bề ngoài là vậy, còn nhìn vào bên trong thì chắc chắn ra vấn đề.

Sent from my iPad using Tapatalk

Bài viết cần bạn xem thêm

Bắt nguồn từ thớt này: https://www.handheld.com.vn/threads...10-4-128gb-kem-keyboard-kt-15-9.598306/page-2

Mong thớt kiểm tra thời gian bid giá của bạn: dunggt1982 giúp mình.
Bạn chủ thớt show hình hiển thị là b ...