Cho em hỏi tí: Làm "MOD" là được quyền ngang ngược vậy sao?

Các thớt khác của NGUYEN_PHAN

NGUYEN_PHAN

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào các Bác
Mình chỉ lên đây chỉ nói ra 1 vấn đề chính thôi . Cái chính là mình nói với Bác ấy mình k bán hàng lô, hàng dựng, chưa chi Bác ấy doạ mình là MOD , có quyền hành thế này thế kia, mình bỏ tiền ra cũng được thôi không vấn đề gì, nếu hàng mình có vấn đề thì mình đã k lên trên này trao đổi và có ý kiến. Không lẽ MOD là muốn nói sao cũng được, mình thấy thực tế là vậy ai hơi có tí quyền gì gì là làm ra vẻ...các Bác có chê hay gì đi nữa cũng được , mình chỉ nói sự thật. Đúng là sự việc này rất nhỏ, nhưng không vì thế mà cả nể cho qua ( làm như vậy vô tình mình đẩy họ lên mây). Mình cũng vì cộng đồng mạng cho trong sạch công bằng văn minh
Chào thân ái !

peterpant

NHẬP HỘI
Chào các Bác
Mình chỉ lên đây chỉ nói ra 1 vấn đề chính thôi . Cái chính là mình nói với Bác ấy mình k bán hàng lô, hàng dựng, chưa chi Bác ấy doạ mình là MOD , có quyền hành thế này thế kia, mình bỏ tiền ra cũng được thôi không vấn đề gì, nếu hàng mình có vấn đề thì mình đã k lên trên này trao đổi và có ý kiến. Không lẽ MOD là muốn nói sao cũng được, mình thấy thực tế là vậy ai hơi có tí quyền gì gì là làm ra vẻ...các Bác có chê hay gì đi nữa cũng được , mình chỉ nói sự thật. Đúng là sự việc này rất nhỏ, nhưng không vì thế mà cả nể cho qua ( làm như vậy vô tình mình đẩy họ lên mây). Mình cũng vì cộng đồng mạng cho trong sạch công bằng văn minh
Chào thân ái !

Mới vào đọc, cơ mà đọc hết các Post của bác chủ có vẻ bác đang nóng tính và hơi giận dỗi thì phải. Anh em có ai bênh Mod đâu, chỉ là muốn có câu trả lời bình tĩnh hơn của bác chủ thôi :D

AN_NHIEN

Handheld HCM
Staff member
GÂY DỰNG
Tất cả mọi người vui là chính, vì 1 diễn đàn trong sạch chứ có đáng bao nhiêu. SyHuy mua hàng của bác cũng vì 2 chữ thương gia, trả tiền, có dùng quyền mod o ép bác đâu.

Bác nói thế là cầu thị rồi. Vấn đề xem như có chút hiểu lầm, anh em vui vẻ. Nói thật mod hhvn hay ông này bà kia ngoài đời cũng có là cái con khỉ mốc gì đâu, danh hảo cả bác, bác tin e không!! Thế nên đừng đặt nặng bác đang giao dịch với mod chi cho nó nặng nề. Ông ấy cũng chả lên mây đâu, đang ức đấy!

Dơn giản rồi, bác kiểm tra máy phải là hàng của mình không. Nếu phải bác kiểm tra tiếp màn hình, vì người mua phản ánh mỗi cái màn hình. Kiểm tra xong cho hướng giải quyết trên này luôn:
- trả máy back tiền
- hay 2nd hand mua rồi phải chịu

Chốt luôn đi bác!

P/s: các bài sau ko liên quan e xin xoá vì thông tin đã đủ rồi. Tks!

syhuy1977

Mod Ngang Ngược
Staff member
GÂY DỰNG
Chào các Bác
Chào thân ái !

Trò này xưa rồi bác ạ, mình chưa hề bảo mình là MOD, chỉ nói mình là syhuy1977 trên HHVN. Chưa dùng từ MOD với bác nhé, và cũng không o ép bác đồng nào để mua máy giá thấp, thậm chí mình còn bảo mua THƯƠNG GIA sẽ hay hơn dù có đắt hơn 1 tí.

Ai ngờ, dính phải 2 chữ THƯƠNG GIA (N).

NGUYEN_PHAN

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tất cả mọi người vui là chính, vì 1 diễn đàn trong sạch chứ có đáng bao nhiêu. SyHuy mua hàng của bác cũng vì 2 chữ thương gia, trả tiền, có dùng quyền mod o ép bác đâu.

Bác nói thế là cầu thị rồi. Vấn đề xem như có chút hiểu lầm, anh em vui vẻ. Nói thật mod hhvn hay ông này bà kia ngoài đời cũng có là cái con khỉ mốc gì đâu, danh hảo cả bác, bác tin e không!! Thế nên đừng đặt nặng bác đang giao dịch với mod chi cho nó nặng nề. Ông ấy cũng chả lên mây đâu, đang ức đấy!

Dơn giản rồi, bác kiểm tra máy phải là hàng của mình không. Nếu phải bác kiểm tra tiếp màn hình, vì người mua phản ánh mỗi cái màn hình. Kiểm tra xong cho hướng giải quyết trên này luôn:
- trả máy back tiền
- hay 2nd hand mua rồi phải chịu

Chốt luôn đi bác!

P/s: các bài sau ko liên quan e xin xoá vì thông tin đã đủ rồi. Tks!
Nói như Bác thì em không lên đây nói làm gì đâu ạ, em cũng muốn yên ổn làm ăn chứ hơi đâu lên trên này góp ý, nhưng em rất ức Bác ạ , do Bác ấy nói bên em k biết Bác ấy là ai ( rồi xưng danh với em, chứ em chả biết) xong rồi còn nhắn tin ngày 20/4 đến là quyết định tất cả các topic của em trên HHVN
Em chỉ muốn nói rõ vậy thôi, mình k là gì cả , thuận mua vừa bán, nếu sp bên em lỗi sẽ nhận coi ktra chứ bên em k thoái thác trách nhiệm , nhưng do thái độ của Bác ấy
Giờ mình nói ra được cũng đỡ ức rồi, Bác ấy mang máy qua mình trả lại tiền k sao cả . Bán trâu lành giờ nhận lại trâu què em cũng vui vẻ
Tóm lại: lời nói không mất tiền mua- lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau
Cám ơn Bác cho ý kiến

syhuy1977

Mod Ngang Ngược
Staff member
GÂY DỰNG
Bác đừng dùng chữ: Trâu lành nhận trâu què, của bác cả thôi. Cái vấn đề bác không chịu nhận máy bác bị lỗi màn hình, bla bla này nọ, đổ cho mình tội làm hỏng bắt đền, tráo máy... và NGANG NGƯỢC

P/S: Với thái độ này, mình không back, thà mình bán rẻ cho tiệm 5tr vẫn hơn. không thì để xài thôi, dù sao cũng đang xài máy lỗi cũa NGUYỄN PHAN laptop.

transitor

NHẬP HỘI
Nói như Bác thì em không lên đây nói làm gì đâu ạ, em cũng muốn yên ổn làm ăn chứ hơi đâu lên trên này góp ý, nhưng em rất ức Bác ạ , do Bác ấy nói bên em k biết Bác ấy là ai ( rồi xưng danh với em, chứ em chả biết) xong rồi còn nhắn tin ngày 20/4 đến là quyết định tất cả các topic của em trên HHVN
Em chỉ muốn nói rõ vậy thôi, mình k là gì cả , thuận mua vừa bán, nếu sp bên em lỗi sẽ nhận coi ktra chứ bên em k thoái thác trách nhiệm , nhưng do thái độ của Bác ấy
Giờ mình nói ra được cũng đỡ ức rồi, Bác ấy mang máy qua mình trả lại tiền k sao cả . Bán trâu lành giờ nhận lại trâu què em cũng vui vẻ
Tóm lại: lời nói không mất tiền mua- lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau
Cám ơn Bác cho ý kiến
Bác syhuy1977 mang máy qua back lại cho bác ấy đi ạ, lúc đầu bác thương gia này ko cho back lại, nhưng có lẽ giờ áp lực từ showbiz nặng nề quá nên bác ấy chịu back lại để vớt vác mác thương gia rồi

AN_NHIEN

Handheld HCM
Staff member
GÂY DỰNG
Cảm ơn bác NP.

Chỗ anh e trên diễn đàn cả, đã nói ra xong hết rồi, thôi thì giải quyết cho vui vẻ dĩ hoà vi quý, 9 bỏ làm 10 các bác ạ.

Chút hiểu lầm nhỏ hôm nào mod SyHuy rảnh ghé NP back tiền rồi coffee nhé!

Tks all!

hongbao

HHVN - DỰ BỊ *****
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đã có hướng ra cho nút thắt rồi thì 2 bên bắt tay hoà bình đi ạh, ko đáng để các bạn phải bận lòng khi đối diện chính mình. Ai đó đã nói sinh ra đã khóc, lúc ra đi cũng lệ rơi, vậy thì chút thời gian cuộc đời vui tươi với nhau đi ạh. Đời có bạn đi đâu cũng là nhà mà :)

Chữ ký Mod AN_NHIEN rất có ý nghĩa, chúc mọi người yên vui.

Vui nhé ....!

forever

Staff member
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em kết luận cho nhanh nhé . Chuyện nhỏ nhặt chẳng vấn đề gì . Thôi thì anh em gặp nhau làm vài ve cho hạ nhiệt . Mỗi người nhịn 1 chút chẳng chết ai mà còn được chầu nhậu :)
@Giu Vung vào nhận kèo đi kià . Trên này toàn anh em quen biết với em kg , nên mời nhậu nhớ hú em nha :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt