Cho em hỏi tí, tại sao máy SZ lại nóng thế?

Các thớt khác của khanhnam55
Status
Không mở trả lời sau này.

khanhnam55

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng năm 2007 lúc 23:25
em đang dùng sony vaio sz em bật máy lên sử dụng khoảng 10 phút thì sờ vào pin rất nóng( cháy cả da) mà nóng lên thì sử dung châm lắm. bác nào cho ý kiến hộ em xem có phải thay pin không? em vủa mua mấy được khoàng 1 tháng

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng năm 2007 lúc 09:27
Trước tiên bạn thử đem máy ra cửa hàng đó cho người ta coi lại đi, tui có quen mấy người xài SZ đều nói rất nóng, đa fần fải làm lại tản nhiệt của nó, còn pin thì chưa nghe ai nói cả :(

28 Tháng năm 2007 lúc 07:26
Nếu đa phần mọi người dùng SZ đều bị như thế thì hóa ra dòng SZ bị lỗi à?sao thằng sony nó không thu hồi lại để khắc phục lỗi nhỉ ? Em có mấy con SZ hàng nội địa nhật mà có thấy nóng tí nào đâu các bác? :D

28 Tháng năm 2007 lúc 11:16
Có 2 loại 9cell và 6cell. Loại 6cell tầm 100-120$ còn loại Pin dung lượng cao 9cell là 180$ gì đó. Pin cho SZ nhé! Máy của mình khi chạy Pin ko nóng lắm nhưng chỗ tản nhiệt thì nóng. Mình chuyển sang dùng CardShare thấy bớt nóng rất nhiều. Duy chỉ có cái Adapter thì nóng kinh khủng, hỏi của hàng thì nó bảo ko sao, sạc dòng SZ này nó thế, chả biết thế nào nữa!

doctordoan

BÒ SỮA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng sáu 2007 lúc 23:53
Đồng ý với các bác. 2 con SZ của em chổ tản nhiệt và cuc charge nóng lắm. Với lại con SZ450 củ em xài vista cảm giác nó còn nóng hơn con SZ230 của em. Chắc không đâu. Nếu bác sợ thì mua thêm đế tản nhiệt xài thêm

HaiDang

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng sáu 2007 lúc 09:46
Đồng ý với các bác. 2 con SZ của em chổ tản nhiệt và cuc charge nóng lắm. Với lại con SZ450 củ em xài vista cảm giác nó còn nóng hơn con SZ230 của em. Chắc không đâu. Nếu bác sợ thì mua thêm đế tản nhiệt xài thêm
đang định mua con SZ, mà thấy thế này ngại quá, chắc chuyển qua chơi IBM thôi. Thấy IBM có khe tản nhiệt nằm bên tay trái, máy rất mát, các bác cho hỏi có phải Sony tản nhiệt dưới đáy máy không ? Mà dưới đáy máy thì khi mình sử dụng để trên đùi hay trên bàn thì nhiệt tản đi đâu được nhỉ ?

13 Tháng sáu 2007 lúc 00:51
nó sẽ tản xuống chân bác chứ đi đâu,thường nó sẽ ra bên hông một ít còn ở dưới đáy máy ko có dòng đối lưu nên pó tay.Em có đứa bạn dùng con VGN usa rất mát còn cũng con như vậy(đi coi)China thì lại rất nóng nên quyết dịnh ko mua.Cũng tương tự với Jap.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lâu lắm rồi không vào , giờ hang heo không còn hấp dẫn như xưa nữa bởi đam mê thì đã nguội lạnh . Công nghệ thì đã có GG , nhiều sân chơi hơn chứ không " quí hiếm " như xưa . Lớp già cỗi như mình giờ còn được mấy ai còn vào đây nhỉ , ôi một thời oanh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday