Cho em hỏi về Backlight của MiniS

luonghoanganh

Điên điên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng ba 2007 lúc 01:34
Tình hình là sau khi tậu được em Mini S, em hí hửng mang về chọt. Khi mới cầm về, có phát hiện ra là vạch đo Backlight không hoạt động, tức là chỉ có một nấc. Em kéo xuống hay kéo lên đều không được. Nhưng vẫn không sao, vì vẫn sáng đèn. Đến chiều hôm qua, tự nhiên con này giở chứng, tối thui luôn. Em đã thử HR, nhưng không thể HR bằng phím được, đành dúng Clear Storage, nhưng kết quả vẫn vậy. Đã cắm thử vào sạc, nhưng cũng không lên. Nhìn màn hình tối quá.
Các bác cho em hỏi, liệu lỗi trên có thể do phần mềm hay phần cứng ạ? Nếu phần cứng thì có phải do đèn backlight không? Và có thể thay được không ạ?
Cám ơn các bác.

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng ba 2007 lúc 07:29
Máy của bạn là máy mới hay mua cũ? Có lẽ bản Rom đó trên máy bạn bị lỗi. Bạn mang ra chỗ bán máy cho bạn yêu cầu bảo hành hoặc đổi cái khác. Nếu kô ổn bạn up bản rom khác xem sao. Search trong 4rum có nói đến rom cho dòng máy này đấy.

luonghoanganh

Điên điên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng ba 2007 lúc 12:10
Thông tin mới ạ. Tình hình là sau khi em up bản Super ROM, máy chạy ngon lành, nhưng... đèn Backlight vẫn không sáng lên được. Vẫn phải trợn mắt lên nhìn mới thấy chữ. Em nghi có thể do đèn hỏng. Các bác có thể giúp em, cho em xin mấy ý kiến được không ạ? Nếu sửa, thì nên sửa ở đâu ạ? Cám ơn các bác rất nhiều.

nonamevn

HHVN - DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng ba 2007 lúc 14:24
Thông tin mới ạ. Tình hình là sau khi em up bản Super ROM, máy chạy ngon lành, nhưng... đèn Backlight vẫn không sáng lên được. Vẫn phải trợn mắt lên nhìn mới thấy chữ. Em nghi có thể do đèn hỏng. Các bác có thể giúp em, cho em xin mấy ý kiến được không ạ? Nếu sửa, thì nên sửa ở đâu ạ? Cám ơn các bác rất nhiều.
Có thể chỉ bị tuột cáp. Trước mình dùng O2 mini, đang chơi điện tử bị đứa bạn giật máy thế là mất backlight luôn. Mở ra gắn lại là OK. Hy vọng máy bạn chỉ bị như vậy :D

luonghoanganh

Điên điên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng ba 2007 lúc 21:48
Mới mua đồ 2hand thôi ạ. Hôm nay mở máy, mới biết là máy dựng. Đang tìm cách khắc phục bác ạ. Coi như mình mất tiền ngu vì ko kiểm tra kỹ

pipiupapa

MrH
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng ba 2007 lúc 21:58
Thôi khỏi khắc phục pác à. MÁy dựng mà pác xài được đến bây giờ thì kể ra cũng là 1 kỳ tích rồi. Sai lầm là pác lỡ up Rom rồi chứ nếu ko thì đem ra làm dữ với chỗ bán thì may ra nó đổi cho con khác

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng ba 2007 lúc 07:31
Tìm bản Rom cũ rồi up trở lại, sau đó mang ra chỗ bán yêu cầu kiểm tra lại.

Bài viết cần bạn xem thêm

Các ổ cắm điện hiện đại ngày nay trông lại an toàn hơn vẻ bề ngoài của chúng. Theo định nghĩa của tổ chức AFCIs thì chúng là những bộ cảm biến được cài đặt sau tường có thể phát hiện mối nguy hiểm trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday