cho em hỏi về cable O2 2

vqscorpions

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng mười hai 2007 lúc 11:06
báo cáo các bác, em vẫn đang dùng O2 2 (em thích nó, vì nó là hàng TEST ONLY, NOT FOR SALE)
và vẫn đang chung thủy với WM2003
Nhưng hiện giờ, thấy nhiều người xài WM2005 và 06 tốt quá trời ứng dụng, nên em muốn tạm chia tay với em WM2003 (mặc dù nó là bản đi kèm theo máy, không phải bản thương mại)
TUY NHIÊN, các bác giúp em với, hiện giờ cable không thể kết nối được (em kiểm tra nhiều cable rồi, chắc chắn là hỏng phần kết nối trên thân máy)
vậy có cách nào để sửa - thay thế (em đang ở TP HCM)
hoặc tốt nhất là up lên wm2005 mà không cần xài cable không, các bác chỉ giáo.
em xin cảm ơn nhiều

1 Tháng một 2008 lúc 00:49
Ồ có cách để Sync với PC mà không cần đến Cable, nếu Cable cắm sạc điện vẫn tốt thì như vậy không phải nó hỏng đâu mà có lẽ do cách cắm chưa đúng thôi. Bạn thử dùng cách Sync bằng bluetooth xem, tôi cũng dùng O2i mà cách chấu ở máy lung lay kinh khủng mỗi lần sạc hay Sync đều phải kiếm cái gì đó để kê cao chân cho nó dốc đầu xuống thì mới được vậy mà tuổi thọ của "em" nó đến nay cũng khá tuổi rồi. Mình mua từ ngày nó còn có giá hơn 8k Mỹ cơ. Chúc thành công

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
1 Tháng một 2008 lúc 01:00
Ồ có cách để Sync với PC mà không cần đến Cable, nếu Cable cắm sạc điện vẫn tốt thì như vậy không phải nó hỏng đâu mà có lẽ do cách cắm chưa đúng thôi. Bạn thử dùng cách Sync bằng bluetooth xem, tôi cũng dùng O2i mà cách chấu ở máy lung lay kinh khủng mỗi lần sạc hay Sync đều phải kiếm cái gì đó để kê cao chân cho nó dốc đầu xuống thì mới được vậy mà tuổi thọ của "em" nó đến nay cũng khá tuổi rồi. Mình mua từ ngày nó còn có giá hơn 8k Mỹ cơ. Chúc thành công

hehe còn sạc được mà không sync được mà bác kết luận là ko hư thì có chủ quan quá không nhỉ?
Tui nghĩ chân cáp của bác chủ topic hư rồi đó, bác nên mang qua Y5 cafe anh em test hộ cho.
Còn chỗ sửa thì có nói nhiều trên site rồi, bác search đi nha
Chúc may mắn

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng một 2008 lúc 08:08
em cũng từng gặp hiện tượng này rồi! Trước đây dùng O2II, muốn up rom hoặc cài file.exe quá mà cắm vào không nhận, trong khi vẫn sạc được! Theo em trong cáp đó rất nhiều chân, chân sạc không hỏng nhưng chân để synch thì hỏng rồi! Hoặc tiếp xúc kém, phải lay hoặc giữ hoặc lựa chiều thích hợp mới ăn được! Bác nên tìm cable chuẩn( thằng bạn em mới mua cho em một cái 100K-dùng rất tốt) nếu không thì synch qua bluetooth như bác ấy đã nói! Tuy nhiên cũng rắc rối lắm đấy chư kể dung lượng kết nối có thể thấp hơn dùng cable và như vậy phải chờ rất lâu!
Hiện giờ em dùng HTC Touch rồi, up Rom chỉ mất khoảng 3-4 phút là ok

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
1 Tháng một 2008 lúc 11:05
em cũng từng gặp hiện tượng này rồi! Trước đây dùng O2II, muốn up rom hoặc cài file.exe quá mà cắm vào không nhận, trong khi vẫn sạc được! Theo em trong cáp đó rất nhiều chân, chân sạc không hỏng nhưng chân để synch thì hỏng rồi! Hoặc tiếp xúc kém, phải lay hoặc giữ hoặc lựa chiều thích hợp mới ăn được! Bác nên tìm cable chuẩn( thằng bạn em mới mua cho em một cái 100K-dùng rất tốt) nếu không thì synch qua bluetooth như bác ấy đã nói! Tuy nhiên cũng rắc rối lắm đấy chư kể dung lượng kết nối có thể thấp hơn dùng cable và như vậy phải chờ rất lâu!
Hiện giờ em dùng HTC Touch rồi, up Rom chỉ mất khoảng 3-4 phút là ok

Xin được hỏi chút, synsc bằng Bluetooth thì uprom cũng được à. Khi đang ở chế độ BL thì làm sao nhận được BT nhỉ? chưa thử lần nào.:rolleyes:

Bài viết cần bạn xem thêm

Bằng cách nào đó 9to5Mac có được ảnh rò rỉ thật của iPhone mới và Apple Watch 4 và họ khẳng định đây không phải là ảnh dựng mà là hàng thật. Nói về iPhone trước, chúng ta sẽ có iPhone XS 5,8" là bản nâng cấp của iPhone X, còn chiếc iPhone XS Plus màn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday