Cho em hỏi về cách Sạc PIN ATOM ntn ?

8 Tháng mười hai 2007 lúc 21:34
em trc giờ toàn xài hàng Symbian, mới bập bẹ tập xài Windows Mobile.. Mới tập tành xài con ATOM nhưng k có kinh nghiệm .. xin các Bác chỉ giúp
Chả là Con O2 em đang xài thì nó báo Pin yếu (lúc đó em lại k có cái Sạc ở đó nên k sạc đc, xài lúc sau thì hết PIN (hết PIN nó tự tắt nguồn luôn).. Cho em hỏi con ATOm này sạc pin như thề nào, có giống mấy con Symbian chỉ cần cắm sạc vô là đc hay k hay là ntn ? vì khi em sạc PIN giống như vậy nhưng có cắm cả 2-3h (chưa bít có vô hay k) nhưng khi bật nguồn lên nó chỉ hiện cái logo O2 ATOM rùi tắt mất tiêu, bật lại mấy lần sau thì chỉ nhấp nháy đèn ở 2 cái nút nghe và từ chối cuộc gọi .. rùi k thấy có tín hiệu, hay lên màn hình gì cả.. Vậy là như thế nào hả mấy anh..thông củm em Windows Mobile Newbie ..(tiện thể cho em hỏi con ATOM này khi sạc Pin nó có báo gì k, sao bít khi nào PIn đầy, nó có nhấp nháy đèn k ?).. Gấp gấp lém

spiderman_anhvu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng một 2008 lúc 08:49
em trc giờ toàn xài hàng Symbian, mới bập bẹ tập xài Windows Mobile.. Mới tập tành xài con ATOM nhưng k có kinh nghiệm .. xin các Bác chỉ giúp
Chả là Con O2 em đang xài thì nó báo Pin yếu (lúc đó em lại k có cái Sạc ở đó nên k sạc đc, xài lúc sau thì hết PIN (hết PIN nó tự tắt nguồn luôn).. Cho em hỏi con ATOm này sạc pin như thề nào, có giống mấy con Symbian chỉ cần cắm sạc vô là đc hay k hay là ntn ? vì khi em sạc PIN giống như vậy nhưng có cắm cả 2-3h (chưa bít có vô hay k) nhưng khi bật nguồn lên nó chỉ hiện cái logo O2 ATOM rùi tắt mất tiêu, bật lại mấy lần sau thì chỉ nhấp nháy đèn ở 2 cái nút nghe và từ chối cuộc gọi .. rùi k thấy có tín hiệu, hay lên màn hình gì cả.. Vậy là như thế nào hả mấy anh..thông củm em Windows Mobile Newbie ..(tiện thể cho em hỏi con ATOM này khi sạc Pin nó có báo gì k, sao bít khi nào PIn đầy, nó có nhấp nháy đèn k ?).. Gấp gấp lém
Khi sạc nó báo đèn đỏ, lúc nào đầy thì đèn xanh nhấp nháy báo sóng như bình thường. Mình cũng dùng 1 lần đến khi hết điện tự tắt, nhưng lúc cắm sạc vào vẫn sạc bình thường và không có vấn đề gì cả.
Bạn thử kiểm tra sạc, chân cắm xem :)

haichau_it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2008 lúc 15:12
Hiện tượng như bạn nói thì chỉ là hết pin thôi, và bạn sạc chưa đủ năng lượng cho nó nên bật ko lên được. Lúc bạn cắm vô thì coi đèn báo có sáng ko (sáng màu đỏ), nếu sáng có nghĩa là đang sạc, còn nếu ko sáng có nghĩa là điện ko vào rồi. Sạc cho đến khi nào đèn chuyển sang màu xanh (báo tín hiệu) thì thôi.

dangtruong_ok

Bốn hoa
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2008 lúc 00:28
hoặc không bạn dùng cáp sync rồi sạc qua máy tính bằng activesync , nếu không tiện nhất là cài chương trình softick card export vô ppc rồi chuyển sang chế độ đầu đọc thẻ rồi cắm vô pc nào cũng okie, khỏi cài activesync

spiderman_anhvu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng hai 2008 lúc 09:02
hoặc không bạn dùng cáp sync rồi sạc qua máy tính bằng activesync , nếu không tiện nhất là cài chương trình softick card export vô ppc rồi chuyển sang chế độ đầu đọc thẻ rồi cắm vô pc nào cũng okie, khỏi cài activesync
Bạn nên hạn chế sạc điện thoại qua cổng USB của máy tính vì nguồn điện từ cổng USB cũng không thật sự ổn định lắm (do chất lượng bộ nguồn tùy máy :D)
thứ hai là việc sạc như thế này thường không diễn ra lâu dài (cắm 1 tí rồi rút, rồi lại cắm, rồi lại rút :D) thế nên dễ gây chai pin lắm.

1 Tháng hai 2008 lúc 09:51
Bạn nên hạn chế sạc điện thoại qua cổng USB của máy tính vì nguồn điện từ cổng USB cũng không thật sự ổn định lắm (do chất lượng bộ nguồn tùy máy :D)
thứ hai là việc sạc như thế này thường không diễn ra lâu dài (cắm 1 tí rồi rút, rồi lại cắm, rồi lại rút :D) thế nên dễ gây chai pin lắm.
Điện Usb thì cực kỳ ổn định, khác với nguồn điện từ bộ nguồn. Sạc bằng Usb thời gian sạc sẽ lâu hơn nhưng tốt hơn cho Pin. Dòng nhỏ nên sẽ sạc lâu.

15 Tháng hai 2008 lúc 13:47
cho mình hỏi 1 chút nhé, mình mua con ATOM của người bạn, ổng đưa mình cục sạc của motorola. trên đó ghi output 5v 850mA, vậy sạc cho ATOM có vấn đề ji ko?
vấn đề khác nữa là pin mình xài rất mau hết, dc khoảng hơn 1 ngày thôi. nếu là pin zin thì xài dc bao lâu nhỉ? mình chỉ dừng ở mức nghe gọi và nhắn tin bình thường

dangtruong_ok

Bốn hoa
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 11:20
Điện Usb thì cực kỳ ổn định, khác với nguồn điện từ bộ nguồn. Sạc bằng Usb thời gian sạc sẽ lâu hơn nhưng tốt hơn cho Pin. Dòng nhỏ nên sẽ sạc lâu.
Mình thường xuyên đi lại, ít ở nhà nên cũng lười cầm theo cái xạc. Toàn nhét cái cáp SYNC trong cặp và dùng nguồn của laptop để xạc chứ mang cái xạc theo nhiều khi vất linh tinh. Dùng ok lắm, mỗi tội dòng atom này cũng hơi ăn pin.
Mình mới mua một quả pin mới (mua 200k loại 1530mAh giống pin gin), dùng được một tuần thấy rất ổn, BT nghe gọi thoải mái cũng được 2 ngày (thi thoảng còn wifi để cập nhật weather và skype khi không mang lap).
Mình còn dùng đầu chuyển đổi để dùng chung với xạc của nokia bán đầy ngoài chợ 10k/c thấy cũng ổn nếu vạc bằng xạc nokia xịn.

dangtruong_ok

Bốn hoa
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 11:26
cho mình hỏi 1 chút nhé, mình mua con ATOM của người bạn, ổng đưa mình cục sạc của motorola. trên đó ghi output 5v 850mA, vậy sạc cho ATOM có vấn đề ji ko?
vấn đề khác nữa là pin mình xài rất mau hết, dc khoảng hơn 1 ngày thôi. nếu là pin zin thì xài dc bao lâu nhỉ? mình chỉ dừng ở mức nghe gọi và nhắn tin bình thường
thế giống quả pin cũ của mình rồi, mua pin mới dùng đi, 200k một quả, không phải pin gin nhưng dùng ok, mình dùng nếu nghe gọi nt thì dc 3 ngày. Bạn cần mua PM cho mình mình cho bạn địa chỉ chỗ mình mua pin nhé. 200k bảo hành 1 tháng.

Bài viết cần bạn xem thêm

Châu Âu sắp sửa ban hành GDPR. Đây là tất cả những thông tin bạn cần biết.

Vào ngày 25 tháng 5 năm 2018 này, GDPR sẽ chính thức có hiệu lực trên toàn Châu Âu và toàn bộ các công ty dù lớn hay nhỏ cũng đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday