cho em hỏi về cài đặt Win xp cho T42

Các thớt khác của vietcuonggf1
6 Tháng mười một 2007 lúc 22:14
Các bác cho em ý kiến với: lần trước em cài win cho con T42, không hiểu thế nào mà nó bị lộn ổ cứng, ổ Local lại là ổ D, ổ dữ liệu lại là C. Nguyên nhân là gì ạ? Em đã dùng như thế mấy tháng rồi, bây giờ em muốn cài lại, vậy em phải cài như thế nào để không mất dữ liệu hiện có trong ổ C và cho nó chuyển sang ổ D. Hoặc có cách nào để không cần cài lại mà chuyển được không ạ?
Mong các bác giúp đỡ, em cảm ơn nhiều!

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười một 2007 lúc 22:29
Vào Computer Management\ storages\ Disk Management\ click chuột phải vào ổ đĩa muốn đổi tên\ bấm Change driver letter and paths... rồi tiếp tục .

* Chú ý: Khi bạn đổi ký tự ổ đĩa thì các soft cài sẽ bị break path vì vậy khá là rối khi sử dụng đó.

6 Tháng mười một 2007 lúc 22:44
Vào Computer Management storages Disk Management click chuột phải vào ổ đĩa muốn đổi tên bấm Change driver letter and paths... rồi tiếp tục .

* Chú ý: Khi bạn đổi ký tự ổ đĩa thì các soft cài sẽ bị break path vì vậy khá là rối khi sử dụng đó.
em đã thử nhưng không được bác à, cảm ơn bác nhiều!

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười một 2007 lúc 23:03
Vì System File nằm trên ổ C nên kg đổi được đâu. Bạn dùng CT Acronic trong đĩa Hiren chuyển ổ Data thành Logical và ổ D đang chứa Windows thành Primary sau đó cài lại Windows là ổn.

7 Tháng mười một 2007 lúc 09:47
Bạn có thể dùng phần mềm đổi được, tuy nhiên sẽ gặp nhiều, rất nhiều vấn đề với phần mềm đó. Các phần mềm khi tìm các file liên quan sẽ bị sai đường dẫn và... đôi khi chính Windows cũng ko tìm được những file mình cần. Vì thế lời khuyên là: hoặc cài lại Windows, hoặc để nguyên như thế :)

8 Tháng mười một 2007 lúc 01:13
thế chứ nhiều khi cài 1 chương trình nào đó nó bị sai đường dẫn cũng phiền lắm ạ, bác nào có cái đĩa win xịn và lúc nào có thời gian rỗi cài lại cho em cái cho chuẩn, em mù mờ khoản này lắm, một chầu cafe đc ko ạ, (sinh viên còm)em ở HN
thanks nhiều ạ

8 Tháng mười một 2007 lúc 08:51
thế chứ nhiều khi cài 1 chương trình nào đó nó bị sai đường dẫn cũng phiền lắm ạ, bác nào có cái đĩa win xịn và lúc nào có thời gian rỗi cài lại cho em cái cho chuẩn, em mù mờ khoản này lắm, một chầu cafe đc ko ạ, (sinh viên còm)em ở HN
thanks nhiều ạ
Bạn thử contact với Mitdac xem sao :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Lịch chuyển đổi dự kiến của Viettel:
Tổng số thuê bao Viettel 11 số chuyển đổi trong đợt này là 43 triệu. Các thuê bao này thuộc 8 đầu số khác nhau, từ 0162 đến 0169. Viettel sẽ có nhiều đợt chuyển đổi đầu số tương ứng với 8 mã mạng. Các đợt chuyển đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday