Cho em hỏi về chuyện Recovery

Các thớt khác của vitngont
13 Tháng chín 2007 lúc 15:53
Hiện ổ cứng của máy em đã chia làm 2, một ổ chứ Win XP, một ổ chứa Data. Giờ nếu em Recovery lại thì liệu ổ cứng đã chia (ổ Data) có bị recovery đè lên ko? Ai có kinh nghiệm vụ này chỉ em với

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng chín 2007 lúc 17:04
Hiện ổ cứng của máy em đã chia làm 2, một ổ chứ Win XP, một ổ chứa Data. Giờ nếu em Recovery lại thì liệu ổ cứng đã chia (ổ Data) có bị recovery đè lên ko? Ai có kinh nghiệm vụ này chỉ em với
Không, và có. Trong phần mềm Recovery thường có tùy chọn. Nếu anh không chọn Recovery lại ổ C thôi thì sẽ không mất :)

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng chín 2007 lúc 19:58
Kì vậy cà :D, khi reco thì nó sẽ cắt ra 1 fần nhỏ dung lượng HDD để chứa reco mà ta, làm gì có chuyện đè lên partition khác nhỉ

14 Tháng chín 2007 lúc 07:09
Máy của em là HP dv8000. Hôm qua em làm thử rồi. Máy em cho phép tạo một bộ đĩa recovery. Sau đó em chia lại ổ cứng rồi thử recovery. Nó cho 2 tùy chọn. 1 là PC recovery, 2 là Win System recovery. Em chọn cái thứ nhất. Recover lại thì chỉ có ổ C bị đè còn ổ D chứa Data bình yên vô sự. Hú hồn. Nhưng trước khi làm em cũng đã lưu data ra ổ cứng di động rồi

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng chín 2007 lúc 09:06
Vaio thì tùy dòng mà recovery đều có những option khác nhau, nhưng chung quy cái gì cũng phải backup mọi dữ liệu và đọc thật kỹ hướng dẫn trước khi thực hiện là ok.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
14 Tháng chín 2007 lúc 17:41
Nhưng cứ theo nguyên tắc recovery chung là nó recover cái phần hệ điều hành thôi, nghĩa là chỉ bung phần back-up lên partition gốc (cụ thể là partition C) chứ đâu có recover lại nguyên tình trạng của hard-drive như ban đầu đâu mà sợ ảnh hưởng đến dữ liệu chứa ở partition D ạ ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday