Cho em hỏi về dòng Fujitsu và Fujitsu-Siemens...

Các thớt khác của karlgauss
29 Tháng mười một 2007 lúc 07:37
Em là newbie mới xài laptop, thấy bảo dòng Fujitsu máy tốt mà màn hình đẹp nhất nên định mua 1 cái, nhưng ko biết nên mua dòng của Fujitsu hay dòng liên kết của Fujitsu-Siemens vì em thấy máy của F-S cấu hình cao hơn nhưng giá thì dễ chịu hơn (ví dụ như loại Workstation của Fujitsu là FMV-Hseries với của F-S là Celsius H-series, máy Celcius thì cấu hình cao hơn mà lại rẻ hơn), ko biết do giá tại các thị trường khác nhau (vì FMV là nội địa Nhật còn Celsius là ở châu Âu) hay do máy liên kết giữa F-S ko tốt bằng máy nội địa của Fujitsu, ai rành về 2 dòng này, đã dùng qua cho em biết ý kiến với, xin cảm ơn rất nhiều!

27 Tháng hai 2008 lúc 12:44
Mình cũng đang quan tâm về laptop Fujitsu nhưng quả thật ở Việt Nam quá ít người sài máy này. Nghe nói F-S thì sản xuất ở Đức không có ở thị trường Việt Nam, còn F thì dòng LifeBook có đại lý phân phối ở Việt Nam nhưng giá thì chát quá (cao hơn mua ở Nhật xách về). Về chất lượng thì cũng không nghe ai dùng cả hai để so sánh cả, thiệt là khó có chọn lựa chính xác.

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng hai 2008 lúc 18:04
Em là newbie mới xài laptop, thấy bảo dòng Fujitsu máy tốt mà màn hình đẹp nhất nên định mua 1 cái, nhưng ko biết nên mua dòng của Fujitsu hay dòng liên kết của Fujitsu-Siemens vì em thấy máy của F-S cấu hình cao hơn nhưng giá thì dễ chịu hơn (ví dụ như loại Workstation của Fujitsu là FMV-Hseries với của F-S là Celsius H-series, máy Celcius thì cấu hình cao hơn mà lại rẻ hơn), ko biết do giá tại các thị trường khác nhau (vì FMV là nội địa Nhật còn Celsius là ở châu Âu) hay do máy liên kết giữa F-S ko tốt bằng máy nội địa của Fujitsu, ai rành về 2 dòng này, đã dùng qua cho em biết ý kiến với, xin cảm ơn rất nhiều!
F-S thì ko có phân phối ở đây, chỉ dùng cho thị trường Châu Âu, chủ yếu là Đức. Vì vậy để tậu 1 chú chắc chắn bạn phải có ng nhà bên kia, mà cụ thể bên Đức sẽ là rẻ nhất :D và ko có chế độ BH ở VN. (vì nên xem trước chứ chơi "ship" tớ ko thích :D )

Dạo trước tớ cũng định làm 1 con FS nhưng thấy mắc giá quá ( bên ấy tính E, mà E tăng giá, $ giảm giá thì sẽ lỗ nếu giá thành mua cao). Nhưng theo tớ dòng FS này design ko được đẹp = dòng F (trừ 1 số con đỉnh ra sau này). Và máy cũng hơi nặng, trừ dòng S ra. Thêm 1 chút nữa là FS có nhiều type cho AMD, giá cũng mền hơn Intel nhìu :D ( vì thế nên mới định làm 1 chú).

Nếu có ng nhà bên ấy, bạn có thể mua FS, chất lượng thì chắc ko lo đâu, vì tớ mua nhiều đồ bên ấy rùi mà chưa thấy hỏng hóc gì :D, chỉ có dịch vụ hậu mãi và tư vấn thì ko có ở VN nên hơi bất tiện thui.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhớ tuổi thơ kinh khủng, ngày xưa xem phim nhớ lâu thế mà ko hiểu sao bây giờ xem phim toàn quên hoặc nhớ lộn nội dung các kiểu
Lazada Vietnam Master card on Monday