Cho em hỏi về giàn nghe nhạc panasonic

npvnguyen

NHẬP HỘI
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi về giàn nghe nhạc hiệu Panasonic
Hôm qua em đi ngắm thấy hai con này Panasonic SCPT870GAK, Panasonic SCPT570GAK. Không biết chất lượng của nó như thế nào. Nhờ các bác có tư vấn giúp?

Lam Sơn

Super Moderators
Anh đã đi xem tận nơi và có ý định muốn mua lại không chịu lấy catalog về tham khảo có phải tiện lợi hơn không? Đánh giá chung chất lượng âm thanh của hai dàn này chỉ thường thường bậc trung (nghe được).
- Panasonic SCPT870GAK - 5.1 thiết kế chuyên nghe nhạc, phim. Thiết kế đẹp.
- Panasonic SCPT570GAK - 5.1 có thêm Karaoke. Thiết kế đơn giản.

Mời anh xem thêm:

Panasonic SCPT870GAK - 5.1

[FONT=&quot]
[/FONT]
Panasonic SCPT570GAK - 5.1
[FONT=&quot]

[/FONT]Cá nhân tôi nếu chọn tôi sẽ chọn Panasonic SCPT870GAK, thiết kế đẹp mắt dùng trang trí phòng sẽ ưng ý hơn :D
[FONT=&quot]
[/FONT]

npvnguyen

NHẬP HỘI
Anh đã đi xem tận nơi và có ý định muốn mua lại không chịu lấy catalog về tham khảo có phải tiện lợi hơn không? Đánh giá chung chất lượng âm thanh của hai dàn này chỉ thường thường bậc trung (nghe được).
- Panasonic SCPT870GAK - 5.1 thiết kế chuyên nghe nhạc, phim. Thiết kế đẹp.
- Panasonic SCPT570GAK - 5.1 có thêm Karaoke. Thiết kế đơn giản.
[/FONT]Cá nhân tôi nếu chọn tôi sẽ chọn Panasonic SCPT870GAK, thiết kế đẹp mắt dùng trang trí phòng sẽ ưng ý hơn :D
[FONT=&quot]
[/FONT]
Cám ơn bác. Em đã xem catalog và các thông số kỹ thuật trên mạng nhưng vấn đề em hỏi là về chất lượng âm thanh vì trình độ thẩm âm của em quá kém.
Em đã rinh về con Panasonic SCPT570GAK - 5.1 do phòng nhỏ hẹp. Chất lượng âm thanh đối với em thì là tạm ổn vì thực tế em chưa nghe nhiều và chưa nghe nhiều loại giàn khác nhau.

BUI VAN DUNG

Super Moderator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo kinh nghiệm của tôi thì với trình độ thẩm âm của bạn "quá kém" (như bạn tự nhận xét) thì bạn cứ nghe thực tế thử , nếu thấy âm thanh như vậy đủ làm bạn hài lòng mà hình thức dàn máy cũng khá đẹp thì cứ thế mà mua thôi. Sau một thời gian sử dụng , chắc chắn một điều là bạn sẽ cảm thấy nó không còn hay như lúc đầu nghe nó nữa . Điều này cũng dễ hiểu thôi bởi vì lúc này trình độ thẩm âm của bạn đã được nâng lên một bậc rồi đấy ! Đã đến lúc bạn phải thay một dàn khác nghe hay hơn ( Theo cảm nhận của bạn lúc đó nhé ! ). Dần dần...bạn sẽ trở thành con nghiện về âm thanh và sẽ còn phải tốn tiến dài dài nếu bạn bị nghiện .
Nói vậy để bạn phải xác định rõ một điều là : bạn mua dàn máy này là để bạn thưởng thức là chính chứ không phải là để cho mọi người thưởng thức. Từ đó bạn sẽ có quyết định đúng với nhu cầu của mình một cách kinh tế nhất mà vẫn thỏa mãn nhu cầu của bạn hiện tại .
Chúc bạn tìm được một dàn máy như ý !

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
setmobilevietnamm Âm thanh - Tai nghe - Loa 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt