Cho em hỏi về Hp 6828?

dunglantq

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1. Cho em hỏi con này có loa ngoài ko vậy? sao em gọi mà ko thấy chỗ bật loa ngoài vậy (mặc dù thông tin máy trên tgdd là có)
2. Con này dùng tai nghe 2,5 phải ko ạ? sao e lắp vào nghe đc 1 taì và nghe bé lắm...
3. Rom gốc của nó là wm5.0, em tính nâng cấp rom, có nên ko ạ (vì nhiều người bảo để bản gốc của nó dùng ổn định hơn)...và nếu nâng cấp thì dùng đc bản mấy ạ (ai có link cho mình luôn thì tốt quá)

Các bạn giải đáp giùm mình với, mình mới sài mà,hjhj

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1. Cho em hỏi con này có loa ngoài ko vậy? sao em gọi mà ko thấy chỗ bật loa ngoài vậy (mặc dù thông tin máy trên tgdd là có)
2. Con này dùng tai nghe 2,5 phải ko ạ? sao e lắp vào nghe đc 1 taì và nghe bé lắm...
3. Rom gốc của nó là wm5.0, em tính nâng cấp rom, có nên ko ạ (vì nhiều người bảo để bản gốc của nó dùng ổn định hơn)...và nếu nâng cấp thì dùng đc bản mấy ạ (ai có link cho mình luôn thì tốt quá)

Các bạn giải đáp giùm mình với, mình mới sài mà,hjhj

1. Dòng này có loa ngoài khi đàm thoại. Bạn thử như sau: khi đang gọi thì nhấn và giữ phím cứng gọi (màu xanh) khoảng 1,5 giây xem loa ngoài có bật lên không. Hoặc chọn menu và chọn speaker
2. jack cắm phải là chuẩn stereo và cắm hết tầm, nên tìm tai nghe chuẩn, cắm vào, rút nhẹ một vài lần để tăng khả năng tiếp xúc
3. ROM WM5 là ROM gốc khi xuất xưởng đã được kiểm định kỹ. Hiện nay có thể nâng lên ROM gốc WM6 hoặc dùng các bản ROM chế biến WM6.1, WM6.5. Phiên bản càng mới thì có nhiều thay đổi và nâng cấp. Còn sự ổn định thì bạn phải tự trải nghiệm từng bản thôi vì có nhiều bản mà!

binmsc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Con máy này đúng là ROM gốc ổn định thật nhưng giao diện xấu. Bạn có thể uprom phiên bản 6.5 của nhocbanme bên pdaviet, chạy cũng khá ổ định đấy.

blackismyheart

GÂY DỰNG
ặc ặc,con nào chả có loa ngoài ạ,bác ko cắm tai nghe là nó dùng loa ngoài thôi mà
vụ tai nghe thì đúng như bác Phamhien nói,nó có mấy cái khấc trên thân cái đầu đút vào đó bác,có loại tai 2 khấc,có lọa 3 khấc,bác thử loại nào nghe đc thì mua.Và khả năng lớn ko kém là tai bác bị hỏng :D
Rom thì ít hơn của o2,nhưng hp dùng ổn định gấp trăm lần.

dunglantq

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1. Dòng này có loa ngoài khi đàm thoại. Bạn thử như sau: khi đang gọi thì nhấn và giữ phím cứng gọi (màu xanh) khoảng 1,5 giây xem loa ngoài có bật lên không. Hoặc chọn menu và chọn speaker
2. jack cắm phải là chuẩn stereo và cắm hết tầm, nên tìm tai nghe chuẩn, cắm vào, rút nhẹ một vài lần để tăng khả năng tiếp xúc
3. ROM WM5 là ROM gốc khi xuất xưởng đã được kiểm định kỹ. Hiện nay có thể nâng lên ROM gốc WM6 hoặc dùng các bản ROM chế biến WM6.1, WM6.5. Phiên bản càng mới thì có nhiều thay đổi và nâng cấp. Còn sự ổn định thì bạn phải tự trải nghiệm từng bản thôi vì có nhiều bản mà!
Em dùng đc loa ngoài rồi, ấn nút cứng gọi 1 lát là đc (còn cách chọn Menu và chọn speaker thì ko đc,ko thấy đâu cả).
Mình cũng tính nâng cấp lên wm6.5 nhưng sợ lỗi,ko ổn định...nâng cấp lại hỏng gì đó thì ngại quá, mình cũng ko biết tìm cách nào lấy bản gốc của nó nữa, vào hp thì ko thấy :) hjhj

Con máy này đúng là ROM gốc ổn định thật nhưng giao diện xấu. Bạn có thể uprom phiên bản 6.5 của nhocbanme bên pdaviet, chạy cũng khá ổ định đấy.
giao diện cũ của nó xấu quá 5.0 mà, tớ đang dùng sb mobile nhưng nặng quá.

blackismyheart

GÂY DỰNG
ôi,rom up tẹt ga đi bạn, dùng ko ổn định thì lại up bản khác,ko lo đâu bạn ạ

dunglantq

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
ôi,rom up tẹt ga đi bạn, dùng ko ổn định thì lại up bản khác,ko lo đâu bạn ạ

hjhj, hy vọng là up ko bị hỏng này nọ, sợ hỏng, ngại mang đi sửa quá :)
ah tiện thể cho mình hỏi: hiện tại mình dùng bản wm5.0 gốc của nó, nhưng camera có vẻ mờ quá, chụp chán lắm..-> cho mình hỏi nâng cấp rom lên có rõ hơn hok ạ ^^

benz1982

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hjhj, hy vọng là up ko bị hỏng này nọ, sợ hỏng, ngại mang đi sửa quá :)
ah tiện thể cho mình hỏi: hiện tại mình dùng bản wm5.0 gốc của nó, nhưng camera có vẻ mờ quá, chụp chán lắm..-> cho mình hỏi nâng cấp rom lên có rõ hơn hok ạ ^^
người ae có thể vào site của hp mà down,camera mờ có thể do phần cứng ! good luck

trungctu

Dự bị *****
Staff member
GÂY DỰNG
Bác thử dùng phần mềm riêng để điều khiển camera thử xem, ví dụ cool camera, htc camera...

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt