cho em hỏi về IBM t41 !!!

Các thớt khác của pntphuong
23 Tháng mười một 2007 lúc 17:57
Máy của em là hàng xách tay từ nhật về , đang xài win xp tiếng anh, không còn recovery nhưng hôm trước em nhấn nút accessibm thì thấy toàn tiếng nhật , có cách nào em chuyển nó sang tiếng anh không ??? Còn bàn phím tiếng nhật , em muốn thay bàn phím tiếng anh được không ??? thanks anh em !!!

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng mười một 2007 lúc 21:34
Bác thử vào control panel\ regional and language options\language\ details chọn English xem sao.

Bàn phím thay được với điều kiện bác phải tìm được bàn phím tiếng Anh giống kích thước và hình dáng giống như bàn phím đang dùng.

3ihut

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng mười một 2007 lúc 21:51
Bác thử vào control panel regional and language optionslanguage details chọn English xem sao.
Không được đâu, cái này chỉ dành cho Windows thôi, còn khi vào AccessIBM thì nó truy cập vào phần Recovery của máy rồi. Máy bác sản xuất tại Nhật, chắc win bản quyền đi kèm với máy là tiếng Nhật nên mới thế.
Thử copy đè bộ recovery khác (cùng series đời máy) vào xem sao.

23 Tháng mười một 2007 lúc 22:35
Không được đâu, cái này chỉ dành cho Windows thôi, còn khi vào AccessIBM thì nó truy cập vào phần Recovery của máy rồi. Máy bác sản xuất tại Nhật, chắc win bản quyền đi kèm với máy là tiếng Nhật nên mới thế.
Thử copy đè bộ recovery khác (cùng series đời máy) vào xem sao.
mình cũng đang có ý định đó, nhưng sợ nó có chuyện khùng khùng bất tử ..hiih.. nên hỏi trước xem sao !!!!!

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng mười một 2007 lúc 22:45
mình cũng đang có ý định đó, nhưng sợ nó có chuyện khùng khùng bất tử ..hiih.. nên hỏi trước xem sao !!!!!
Hix, win của bác là win tiếng Nhật mà bác nói đang dùng win tiếng Anh .

Trước mình dùng chú Toshiba Satellite Nhật bổn, cài sang win tiếng anh cái là driver tùm lum, đặt biệt là card VGA.

Ko rõ IBM có giống thía ko biết?

23 Tháng mười một 2007 lúc 23:21
Mình cài lại winxp tiếng anh rồi, nên mất recovery luôn rồi ..hichic...

Nhân tiện đây em muốn xin recovery của máy luôn, ae nào có cho em mang disk qua copy ..hihih..thanks anh em !!!

Nhân tiện đây em muốn xin recovery của máy luôn, ae nào có cho em mang disk qua copy ..hihih..thanks anh em !!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Chiếc Chevrolet Blazer 2019 có thể sẽ khiến nhiều người nổi giận. Cái tên Blazer này đã được gán vào những mẫu SUV đời đầu của Chevy và từ đó chúng đã được biết đến là những mẫu xe có thân hình to lớn. K ...
Lazada Vietnam Master card on Monday