Cho em hỏi về Microsoft Reader

chanrao

NHẬP HỘI
Máy của em xài pc2002 mà đọc file *.pdf bằng Microsoft Reader không được vì khi mở chương trình này nó báo là chưa có Active, nó hướng dẫn là kết nối PPC với máy tính rồi vào trang web của nó kích họat rồi load thêm cái gì về mới được, vậy có bác nào biết chữa bệnh này giúp em với.

nakhoa

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Máy của bác hiệu gì vậy, MS Reader lại có thể đọc được file PDF sao (cái này chắc là WinMobile 2010)? MS Reader chỉ đọc duy nhất file *.LIT thôi, nếu muốn Activate thì bác chỉ cần đăng ký 1 địa chỉ Hotmail (free) rồi dùng địa chỉ mail và Password của nó để Activate là xong. Không Activate vẫn sử dụng được bình thường không sao cả.

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nakhoa said:
Máy của bác hiệu gì vậy, MS Reader lại có thể đọc được file PDF sao (cái này chắc là WinMobile 2010)? MS Reader chỉ đọc duy nhất file *.LIT thôi, nếu muốn Activate thì bác chỉ cần đăng ký 1 địa chỉ Hotmail (free) rồi dùng địa chỉ mail và Password của nó để Activate là xong. Không Activate vẫn sử dụng được bình thường không sao cả.
Bác này chọc wê bác kia :D
@ CHANRAO
Bác vô www.adobe.com để download Acrobat Reader cho PPC để đọc file PDF nhé :)

PhamQuang

GẮN KẾT
chanrao said:
Máy của em xài pc2002 mà đọc file *.pdf bằng Microsoft Reader không được vì khi mở chương trình này nó báo là chưa có Active, nó hướng dẫn là kết nối PPC với máy tính rồi vào trang web của nó kích họat rồi load thêm cái gì về mới được, vậy có bác nào biết chữa bệnh này giúp em với.

Microsoft Reader để đọc định dạng LIT, và sau khi cài MR xong ko bao giờ đòi hỏi cái gì thêm cả. Để đọc PDF thì như bạn Agassi đưa ra là dùng Acrobat Reader for PPC cũng được tuy nhiến kích thước soft này quá lớn (file Setup 13,5Mb). Theo mình có thể dùng ClearVue cũng tốt lắm, kích thước chưa tới 2Mb.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đăng 1 bài đấu giá chiếc bật lửa Dupont Gatsby sáng nay.
Đến giờ vào thì lại ko thấy nữa, cho e hỏi bài bị xoá vì lí do gì vậy ạ?