Cho em hỏi về mua đồ điện tử ở Nhật

Các thớt khác của rebelgirl
21 Tháng năm 2007 lúc 08:18
Em có ông anh sắp ở Nhật về nên muốn nhờ mua vài thứ đồ Hi-tech. Tuy nhiên cũng có thứ đắt chẳng kém mua ở VN. Theo em biết thì hàng rẻ chỉ có khi nó mở đợt Sale off cho một số Model cũ.
Em chưa đi Nhật bao giờ mà cũng ko liên lạc thường xuyên với ông kia để trao đổi xem mua gì mà chỉ gửi mã sản phẩm để ông ý mua hộ thôi.
Em muốn hỏi các bác ở Nhật thì mua gì chắc chắn là rẻ hơn ở VN ạ?
1. Laptop (đặc biệt là dòng UX của Sony)
2. Máy ảnh
3. Máy nghe mp3
4. Ổ cứng di động (dùng cho máy xách tay)
Một điều nữa là nếu mình mua các sản phẩm ở Nhật nhưng lại ko phải các hãng của Nhật thì sao ạ? Ví dụ như mua máy mp3 của Creative chứ ko phải Sony. Mua PMP Archos chứ ko phải Sharp hay Panasonic...
Cảm ơn các bác nhiều!

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng năm 2007 lúc 22:38
mua MAC ở nhật có rẻ = ở mỹ ko nhỉ.. MAC dạo này down giá khủng khiếp

23 Tháng năm 2007 lúc 18:37
Bác muốn có guide thì em guide luôn nhá :

Bác bảo người nhà, lên kakaku.com check giá rồi lên Akihabara mà mua

1. Laptop (đặc biệt là dòng UX của Sony) ==> không nên mua ở Nhật, đặc biệt là Sony, vì laptop ở Nhật kể cả 2nd hand cũng rất đắt

2. Máy ảnh ==> mua được lắm. Thường thì mua của Canon, tại cửa hàng PC Boomber giá rất ok, tuy nhiên nên check kakaku.com

3. Máy nghe mp3==> tùy loại, nhưng cũng không rẻ lắm

4. Ổ cứng di động (dùng cho máy xách tay) ==> Akihabara siêu rẻ. Lần trước đi không mua giờ vẫn tiếc hùi hụi. Ổ gắn ngoài 250GB Buffalow có WIFI access bán 8,800 yen = 80$, ổ 320GB mắc hơn có 10$, thèm chết được. Nhất định phải mua.

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng năm 2007 lúc 01:02
Sale off cho một số Model cũ.
Điều này thì rất đúng. Bạn nên mua seri sản phẩm đã ra thị trường khoảng 2 năm thì giá mới rẻ, còn model mới thì đắt lắm.

Một điều nữa là nếu mình mua các sản phẩm ở Nhật nhưng lại ko phải các hãng của Nhật thì sao ạ? Ví dụ như mua máy mp3 của Creative chứ ko phải Sony. Mua PMP Archos chứ ko phải Sharp hay Panasonic...
Cảm ơn các bác nhiều!
Mua cũng được nhưng cần phải nắm chắc giá, vì ở Nhật cũng nhiều giá lắm,. Và đặt biệt ở Akihabara thì càng phải xem giá ở một vài của hàng... cộng với mặc cả nhé.

1. Laptop (đặc biệt là dòng UX của Sony)
Máy tính cũ thì nên mua tại cửa hàng Softmap- Chất lượng máy cũ ở đây khá tốt tuy giá hơi cao hơn một chút.

Mua quá tốt. Nếu máy cũ cũng có thể mua của Softmap được (Softmap bán laptop riêng; máy ảnh, MP3 riêng). Máy mới thì nên hỏi xem có cửa hàng nào khuyến mại ko, nếu ko có thể mua ở Big Camera (gần ga Sinjuku, ... quên tên rồi!!!

27 Tháng năm 2007 lúc 13:18
Em đã nhờ ông anh mua con Sony T100 roài. Đây là dòng máy ảnh mới của Sony nhưng giá ko quá chát so với ...Việt Nam! Chỉ hơn 300$, tiếc là ko nhờ mua đc ổ cứng di động. Những lời chỉ bảo của các bác rất hữu ích, cám ơn các bác rất nhiều!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình cần mua vài em sim số phát tài viettel cho đời lộc lá tí ạ, bác nào có hay biết đâu bán rẻ rẻ thì chỉ em với ạ, xin cảm ơn rất nhiều
Lazada Vietnam Master card on Monday