Cho em hỏi về ổ DVD!!!!

Các thớt khác của yeuamnhacvn
27 Tháng một 2007 lúc 10:25
ổ DVD của em trước đây vẫn đọc được DVD, bi giờ nó chỉ đọc được CD với VCD là sao hả các bác. Cho dĩa DVD vào thì nó vẫn báo là có dĩa nhưng không ra hình ra tiếng gì cả, nghe trong ổ dĩa chỉ kêu rẹt rẹt. các bác giúp em với..!!!!!!!(e đã thử mở bằng nhiều trình khác nhau:win media11:confused: :confused: ,....)

htm76us

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng một 2007 lúc 10:55
Có thể lỗi phần mềm thì sao? Lỗi của Win chẳng hạn. Lần trước tui cũng bị hiện tượng CDRW không thể ghi được, chỉ đọc được đĩa. Sau đó cài lại Win thì Ok ngay. Thử kiểm tra lại nhé, trước khi đi thay mắt đọc.

ntranchinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng một 2007 lúc 12:29
Có thể mắt đọc DVD có thể bị dơ bro nên thử dùng đĩa chùi mắt đầu đọc xem sao. Tệ hơn nữa thì có thể mắt đọc đã hư rồi, chỉ có cách thay ổ khác mà thôi.

khuebeo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng một 2007 lúc 13:39
ổ DVD của em trước đây vẫn đọc được DVD, bi giờ nó chỉ đọc được CD với VCD là sao hả các bác. Cho dĩa DVD vào thì nó vẫn báo là có dĩa nhưng không ra hình ra tiếng gì cả, nghe trong ổ dĩa chỉ kêu rẹt rẹt. các bác giúp em với..!!!!!!!(e đã thử mở bằng nhiều trình khác nhau:win media11:confused: :confused: ,....)

1. Bạn thử cài lại win xem!
2. Lau chùi ổ DVD nhưng phải cẩn thận đấy, nó mà hư luôn cả mắt đọc là toi luôn.
3. Bí lắm thì phải thay ổ mới thôi, nhưng bạn thử tạm thời để 1 thời gian không sử dụng đến ổ đĩa xem như thế nào, có khi nó lại chạy bình thương đấy.

wind_kami

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2007 lúc 10:13
mắt ổ của bác kém rồi không phải tại phần mềm đâu nếu mà bác vào đc ổ đĩa copy đc forder video_TS thì mới là do phần mềm còn không copy đc thì có nghĩa là mắt kém khôgn đọc đc. Bác thử lấy một vài đĩa khác xem có khác không nếu khác thì lau chùi theo cách của mọi người hướng dẫn ý nhưng không khả dĩ hơn mấy đâu tôt nhất là chỉnh cái biến trở ở sau cái mắt đĩa ấy, nếu không đc thì bó tay thôi ạ (chú ý chỉnh cái biến trở ấy phải rất cẩn thận kẻo làm hỏng luôn mắt đĩa đấy). mà bác xem cái miếng cao su tròn ở ngay dưới cái gá đĩa có bị bụi không nếu có thì lau sạch đi cũng cải thiện đc một ít đấy

Bài viết cần bạn xem thêm

Trong thời đại công nghiệp 4.0, Chat bot đã phát triển nhanh chóng và là một cuộc cách mạng đưa nó trở thành xu thế của thế giới. Nhưng tại sao nó lại được c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday