cho em hỏi về o2 exec hoặc MDA pro

hoangmlp

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng chín 2007 lúc 20:11
em tính mua một trong 2 con này , tình hình là nhiều người bảo thằng mda pro xài tốt hơn , nhanh hơn , không bị đứng máy và dễ up rom hơn
các bác cho em ý kiến được ko ạ , vì trước giờ xài minis nên không biết cái dòng này , giờ muốn đổi nên còn thắc mắc
thêm một thắc mắc nữa là khi mua máy dòng này , mình nên test cái gì , và test như thế nào là chắc ăn nhất ạ
thanks các bác đã quan tâm và giúp đỡ

xtitan

MQ4Ever
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng chín 2007 lúc 20:29
mda pro và exec đều chung phần cứng (HTC Universal) nên chạy như nhau, có khác thì chỉ là do bản rom, còn dễ up rom hơn thì cũng có thể, vì tỉ lệ exec up rom bị lỗi (Stuck at bootloader,stuck at splash scree.....) nhiều hơn mda pro và dopod c900 :)
Khi mua máy dòng này nên test kỹ quả pin,khớp xoay có chắc chắn ko, camera trong, ngoài có vấn đề gì ko, bàn phím có liệt phím nào ko :)
Nếu lăn tăn về vấn đề up rom thì nếu người bán dễ tính, nhờ họ cho up rom thử 1 lần là được (nhớ theo đúng trình tự up rom)
Vài điều ấy là sơ sơ về exec, các bác cao thủ hơn vào chỉ giáo nhé :)

Born2loveU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng chín 2007 lúc 20:57
nên test pin thế nào các bác nhỉ , vì mua lại ở nhà người ta , ngồi cả buổi test thì ngại quá , mà mang về thì coi như hên xui , hix
Chỉnh độ sáng màn hình, bật Wifi lướt web . . . loạn xị ngậu một lúc chắc là kiểm tra được đó bạn. Mình đang dùng 1 em pin có chữ . . . -00M ở cuối. Hình như đó là pin zin :D . Mà ở 4rom có bài viết về cách phân biệt pin zin đó. Bạn thử search xem. Chúc thành công.

pipiupapa

MrH
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng chín 2007 lúc 02:42
Exec lo mỗi cái cổ xoay thôi. Pin thì lo vụ 30% máy đơ luôn. Bạn cứ nghịch cho đến 30% pin là được.
lỡ người ta sạc đầy thì pác test chừng nào pin mới còn 30%. Vụ pin còn 30% làm máy đơ nếu pin tốt thì nguyên nhân còn lại là do lỗi Rom.
Test máy thì chung chung có vài điều : nghe gọi,wifi, bluetooth, loa, camera, thẻ nhớ, cổ xoay , vỏ máy, pin, call duration [nhưng gio nó reset được rồi nên ko cần chú ý tới nữa ]. Tạm tạm thế đã nếu nhớ ra cái gì thì em sẽ bổ sung sau

spawn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng chín 2007 lúc 13:57
lỡ người ta sạc đầy thì pác test chừng nào pin mới còn 30%. Vụ pin còn 30% làm máy đơ nếu pin tốt thì nguyên nhân còn lại là do lỗi Rom.
Test máy thì chung chung có vài điều : nghe gọi,wifi, bluetooth, loa, camera, thẻ nhớ, cổ xoay , vỏ máy, pin, call duration [nhưng gio nó reset được rồi nên ko cần chú ý tới nữa ]. Tạm tạm thế đã nếu nhớ ra cái gì thì em sẽ bổ sung sau
Bác nói như thế là gần hết rồi còn gì nữa , em dùng thấy cả 2 con không có sự khác biệt là bao nhiêu - có nhiều bác nói mda pro dùng ngon hơn hẳn exec :D . Hàng cũ thì vẫn là cái cổ xoay của nó là nên để ý đầu tiên- cái cổ mà bị "lủng lẵng" thì đáng ngại

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng chín 2007 lúc 21:19
theo mình thì bác nên xem phần cứng trước(À, nhưng bác tính mua con máy này bao nhiêu tiền).
-Phần cứng: trầy tróc,vỡ bản lề(xem kỹ có hàn ngay gáy bản lền xoay không), có móp mặt trên không(vì nếu người sử dụng kỹ thì sẽ không có hiện tượng này) ,các phím cứng có liệt không, thử tai nghe (nếu có).
-Phần mềm và Pin: Pin thì chịu khó ngồi vọc chừng nửa giờ (nếu tụt nhanh quá thì xét lại giá mua), mở nhều chương trình cùng lúc xem,gọi vài nơi thử sóng sánh (lúc gọi nên di chuyển) xem có ổn không ,nếu sóng không ổn thì xem lại có phải lỗi do version radio(nếu phiên bản cũ thì không sao).
Vài dòng kinh nghệm,chúc bạn mua đượv như ý.

hoangmlp

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng chín 2007 lúc 19:35
theo mình thì bác nên xem phần cứng trước(À, nhưng bác tính mua con máy này bao nhiêu tiền).
-Phần cứng: trầy tróc,vỡ bản lề(xem kỹ có hàn ngay gáy bản lền xoay không), có móp mặt trên không(vì nếu người sử dụng kỹ thì sẽ không có hiện tượng này) ,các phím cứng có liệt không, thử tai nghe (nếu có).
-Phần mềm và Pin: Pin thì chịu khó ngồi vọc chừng nửa giờ (nếu tụt nhanh quá thì xét lại giá mua), mở nhều chương trình cùng lúc xem,gọi vài nơi thử sóng sánh (lúc gọi nên di chuyển) xem có ổn không ,nếu sóng không ổn thì xem lại có phải lỗi do version radio(nếu phiên bản cũ thì không sao).
Vài dòng kinh nghệm,chúc bạn mua đượv như ý.

mình mua hàng 2 hand thôi , ko biết có bác nào muốn bán không , mình có chừng 5t5 ,ai cần bán thì call mình nhé : 0935169725 , nếu hàng còn bh thì càng tốt <= rao ké tí :d
thấy mấy bác nhắc nhiều đến cái bản lề , nếu tét nó , ngoài mở ra xoay, nếu thấy nó cứng là okie à , biết đâu nó long ra rồi nhưng được siết ốc lại thì sao , nếu mình nhìn bên ngoài , không tháo máy thì có phát hiện ra không mấy bác

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính thưa mod @HHVN - SECURITY em có mở topic đấu giá
https://www.handheld.com.vn/threads...new-o-cung-toshiba-1tb-kt-22h22-17-11.505831/
Bạn @ducanhk5 thắng đấu giá nhưng từ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday