cho em hỏi về O2 mini ???

12 Tháng mười hai 2006 lúc 09:21
máy của em gặp 1 số trục trặc sau, xin các bác chỉ giúp nha :

1.khi vào camera nó báo :không thể khởi động chế độ xem trước. Ko còn đủ bộ nhớ. trong khi thẻ nhớ của em còn 19M ???
2. Em đã cài đặt để ảnh chụp và video được ghi vào thẻ nhớ nhưng khi chụp và quay xong thì nó lại ở trong bộ nhớ chính chứ ko ở thẻ nhớ ???
3.Trong bộ nhớ chính thì cần phân bổ cho Chương trình - Lưu trữ như thế nào là hợp lý ạh??? và cho phép free bao nhiêu là tốt ?
( máy của em là O2mini ) Mong các bác giúp đỡ .hì.. Em cảm ơn cả nhà :p

hungnv

DJ-Nonstop(Zclack_VipLak)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười hai 2006 lúc 09:26
trong bộ nhớ máy bạn nên để bộ nhớ tối thiểu khoảng 10MB trở lên.
Còn máy ko bật được camera và lưu vào thẻ nhớ thì trước hết bạn xem thẻ nhớ của bạn có bị khóa ko?
Bạn có dùng HĐH tiếng việt ko?
Nếu như bạn sử dụng tiếng việt thì tốt hơn cả là nên chuyển sang chế độ tiếng anh rồi thử lại nhé.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười hai 2006 lúc 10:22
O2 Mini thì nên để tối thiểu khoảng 20M ram free để chạy. Có thể điều chỉnh trực tiếp trong memory bằng cách tăng program lên và giảm storage đi. Đa phần lưu trữ nên chuyển sang Storage card.

12 Tháng mười hai 2006 lúc 18:12
em đã chuyển sang dùng Tiếng anh và Memory trống tăng hơn 10M ( trong khi để Tviệt chỉ trống 6M ????)
hanhpn : chuyển từ storage sang storage card như thế nào ạh ? trong storage chỉ có 2 file : WMDRM và persavebackup . Đấy là những gì đấy ạ?
àh, e chuyển sang dùng TA thì ảnh chụp đã lưu vào thẻ nhớ ? nhưng tại sao lại như thế ạ? vì lúc dùng TV em cũng chọn lưu vào storage card mà ???

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday