CHo em hỏi về O2 Neo

2 Tháng mười một 2007 lúc 18:01
Cái o2 neo của em tự nhiên giờ ko sạc được = usb lẫn cục sạc,vào bootloader cũng ko được trong khi mấy tháng nay em ko hề uprom,cũng ko xài,zậy cho em hỏi nó bị gì zậy
Bác thử hart reset xem sao ??? vào boot ko nhận usb hay là ko thể vào boot vậy bác ??? và bác kiểm tra lại chân cắm của máy xem có hiện tượng gì lạ ko ?

2 Tháng mười một 2007 lúc 18:42
chân cắm bình thường hết anh.
Ko thể vào boot luôn.Tức là máy y như cục sắt.
Chả có tín hiệu gì cả
Sync với PC nó cũng báo là not connected

oh hiểu vấn đề rồi , có lẽ do máy bác để quá lâu pin bị kiệt hoặc lỗi viên pin . bác thử thay viên pin khác vào máy xem đc ko, hoặc kich viên pin cũ lên . nếu kó có pin thì qua em se lấy viên pin khác thử cho bác . okie

2 Tháng mười một 2007 lúc 20:03
oh hiểu vấn đề rồi , có lẽ do máy bác để quá lâu pin bị kiệt hoặc lỗi viên pin . bác thử thay viên pin khác vào máy xem đc ko, hoặc kich viên pin cũ lên . nếu kó có pin thì qua em se lấy viên pin khác thử cho bác . okie
Hihi thx anh nhưng em ở HCM.
Dù sao cũng thx anh nhiều biết nguyên nhân rồi ^^

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng mười một 2007 lúc 10:34
Các bác cho em hỏi tý. Pin của Neo dùng trung bình được bao lâu (chỉ nghe và gọi, lâu lâu chọt tý)? Cách dùng pin tốt nhất? Có nên cắm vào PC thường xuyên không hay cứ xài hết pin thì mới sạc lại?

Thanks!
-Pin of Neo sử dụng trung bình từ 2-3 ngày(do sử dụng chip TI 195), cách dùng tốt nhất( có thể) là sử dụng đúng cáp syn đúng,hạn chế sạc nhồi pin(gần cạn hày sạc),syn với PC khi cần thiết thôi. Vài lời góp ý.

3 Tháng mười một 2007 lúc 10:58
-Pin of Neo sử dụng trung bình từ 2-3 ngày(do sử dụng chip TI 195), cách dùng tốt nhất( có thể) là sử dụng đúng cáp syn đúng,hạn chế sạc nhồi pin(gần cạn hày sạc),syn với PC khi cần thiết thôi. Vài lời góp ý.
Neo này tôi dùng gọi không nhiều lắm, được khoảng 3 ngày, sạc tương đối nhanh khoảng~1h30 là đầy.

Bài viết cần bạn xem thêm

E có đọc bài này rồi, và e cũng quên là e đã đọc những gì rồi
Thú thật là đọc lại nhưng ko có đọc hết, nhiều thuật ngữ quá
E thì chỉ nhớ đc vài cái chính thôi
Lazada Vietnam Master card on Monday