Cho em hỏi về Pin của O2 Atom

9 Tháng bảy 2007 lúc 08:52
Chuyện là con Atom của em Main battery thời gian dùng pin càng ngày càng thấp, bây giờ em chỉ dùng từ 7h30 sáng tới khoảng 5h30 chiều là hết pin, hic...:confused:, chỉ nghe gọi bình thường, k quá nhiều. Còn backup battery là unknow :confused: . Bác nào biết chỉ em là em phải làm gì để pin dùng lâu hơn, có phải vì con backup battery mà mỗi lần tháo pin em phải set lại thời gian không. nếu phải mua pin và thay pin backup thì em thay ở đâu uy tín. Các bác giúp em nhe, em ở tp.HCM

tuan1412

Bế quan luyện công rồi!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng bảy 2007 lúc 10:28
Chuyện là con Atom của em Main battery thời gian dùng pin càng ngày càng thấp, bây giờ em chỉ dùng từ 7h30 sáng tới khoảng 5h30 chiều là hết pin, hic...:confused:, chỉ nghe gọi bình thường, k quá nhiều. Còn backup battery là unknow :confused: . Bác nào biết chỉ em là em phải làm gì để pin dùng lâu hơn, có phải vì con backup battery mà mỗi lần tháo pin em phải set lại thời gian không. nếu phải mua pin và thay pin backup thì em thay ở đâu uy tín. Các bác giúp em nhe, em ở tp.HCM
Như vậy là pin chính của bạn sắp hỏng rồi đó,nó bị chai rồi
Pin back up của bác cũng vậy die rôig thì tháo pin ra mới phải set lại thời gian,pin back up nó giống với quả pin đồng hồ đeo tay đó nhưng muốn dùng tốt thì phải tìm đúng quả pin theo máy cơ bạn ạ

vidspider

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng bảy 2007 lúc 11:12
hình như con này ko có pin bachup hay sao ý. dạo trc em cũng dùng con này cũng bị set lại thời gian khi tháo pin.

hainv1802

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng bảy 2007 lúc 08:07
Pin của Atom

Atom khong co pin backup, mỗi lần mình tháo pin ra là phải sét lại thời gian. nhưng mà không hiẻu vì lí do gì mà Pin con Atom của mình lâu hơn trước, bi giờ nó phải được hơn 1 ngày trong khi đó trước đây ngày xạc 2 lần....:eek:

the_kid

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 08:59
bác cầm cái gì bằng cao su mềm gõ lên mặt quả pin thử xem. trước e cũng bi the mà gõ dc. do pin bác hỏng hoặc mạch trong của pin lỗi thôi bác ah. k dc thì thay pin mới thử xem. k thì chinh lại sensor máy

vntrueloves

Sắp giàu rồi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 10:11
Atom khong co pin backup, mỗi lần mình tháo pin ra là phải sét lại thời gian. nhưng mà không hiẻu vì lí do gì mà Pin con Atom của mình lâu hơn trước, bi giờ nó phải được hơn 1 ngày trong khi đó trước đây ngày xạc 2 lần....:eek:
Chả hiểu các bác thế nào chứ pin ngày xạc 2 lần thì em vứt pin đi mua pin mới cho rồi... Bác làm em nhớ cách đây 10-12 năm không có tiền mua ericsson, phải dùng em Nokia ghẻ pin được có 5 tiếng, lúc nào cũng phải lăm lăm trong tay cái sạc :D :D Dùng được 5 ngày, quyết tâm bằng mọi giá phải mua cái Ericsson T9 hay T10 gì đó....

10 Tháng bảy 2007 lúc 12:50
bác cầm cái gì bằng cao su mềm gõ lên mặt quả pin thử xem. trước e cũng bi the mà gõ dc. do pin bác hỏng hoặc mạch trong của pin lỗi thôi bác ah. k dc thì thay pin mới thử xem. k thì chinh lại sensor máy
Cái nào chỉnh thì chỉnh trước, hết cách mới thay phải ko bạn? hehe chắc bạn viết nhầm:D

Bài viết cần bạn xem thêm

[EMAIL='?&subject=[Genk.vn]%20Top%208%20c%C3%B4ng%20ngh%E1%BB%87%20vi%E1%BB%85n%20t%C6%B0%E1%BB%9Fng%20s%E1%BA%BD%20tr%E1%BB%9F%20th%C3%A0nh%20s%E1%BB%B1%20th%E1%BA%ADt%20trong%20t%C6%B0%C6%A1ng%20lai&body=http%3A//genk.vn/news-20131126110605793.chn% ...
Lazada Vietnam Master card on Monday