Cho em hỏi về recory cho dòng máy lạ tí

Các thớt khác của maddox

maddox

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng hai 2007 lúc 16:46
em dc cho 1 con máy hiệu medion đem từ Pháp về.em cũng mới dùng lap nên ko biết rõ lắm.các bác cho em hỏi tím máy của em có 3 ổ đĩa trong đó có 1 ổ 5.46G free 3,99G ổ tên là RECOVER

trong nà chỉ có 2 thư mục duy nhất là NCDTREE và recover,

trong thư mục recover có 3 file RETTEN.000, RETTEN.001, RETTEN.exe

Em định cài lại win chia ổ cứng lại cho vừa ý,máy e còn nguyên đĩa win xp home bản quyền nhưng em thấy mấy bác trên diễn đàn hỏi nhau về recovery xôm quá nên em muốn hỏi cho chắc là format luôn cái ổ recovery đó có dc ko?
nhân tiện cho e hỏi thêm 1 câu nữa,e đã kiễm tra bằng cpuz, máy e có 3 slot raM,hiện là ram 256 em bus 133 em tính gắn thêm 1 cây 256 nữa, nhưng không biết gắn vào thì hiệu suất có dc cao ko

conank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng hai 2007 lúc 02:49
Theo ngu ý của em. Bác dùng Acronis True Image. Backup lại 3 cái ổ đĩa cứng đó vào 1 file. chép cái file đó vào HDD trên desktop rồi quậy gì thì quậy, tha hồ

Thằng bạn em cũng có máy lạ giống bác. Ko backup gì hết. Cài lại win, mất cả chì lẫn chài, driver camera, bluetooth, âm thanh đi sạch, toi luôn cái win bản quyền. Giờ kiếm ko ra được driver. Xách đi mấy tiệm rồi ko biết đã tìm được driver chưa nữa

Bác backup lại rồi chạy file RETTEN.exe là biết ngay chứ gì :D

**
Hihi, em search được cái này cho bác, hay ra phết:
http://www.techsupportforum.com/archive/index.php/t-5833.html

Cái file đó đích thị là recover rồi. Bác đọc kỹ, kẻo sau này lại bị như người ta: missing RETTEN.exe :D
Cái RETTEN.exe này là của Đức

11 Tháng hai 2007 lúc 07:26
cài mới cho chắc ăn.. recovery có nhiều bloatware mệt lắm.

Neu ko có CD XP thì mượn ai đo cài sau đó dùng CDkey đi kèm với máy để đăng ký.

PATE

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng hai 2007 lúc 08:30
cài mới cho chắc ăn.. recovery có nhiều bloatware mệt lắm.

Neu ko có CD XP thì mượn ai đo cài sau đó dùng CDkey đi kèm với máy để đăng ký.
Bác chẳng chú ý anh em nói ở trên gì cả quan trọng là các driver của nó thôi, chứ Windows thì đơn giản mà

maddox

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng hai 2007 lúc 18:16
qua các lời tư vấn của các bác thì em cũng đã hiểu phần nào. cái recovery này quan trọng khi ko có driver và ko có dĩa win bản gốc theo máy, nhưng dc 1 cái là em có đủ bộ driver của máy này nên ko lo gì hết. với đầy dủ đồ như thế em có thể chia lại pảtition và cài lại windows.nhưng cái đĩa win này là tiếng Pháp em ko biết cài vào có đổi lại dc tiếng anh ko các bác nhỉ
với lại cho em hỏi em xem cpuz thi máy em nó báo thế này

có 3 slot ram; em tính gắn thêm 1 cây 256 vô nhưng em ko biết gắn loại ram nào vô và tìm con ram này ở đâu mong các bác chỉ giáo

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mở đg ở đây, cụ @cuong2810892911 có thắng MS3 nhưng Em nhắn ib, sms hầu như không nhắn lại nên em cảm thấy không được tôn trọng, có một tin nhắn báo đang đi công trường nên hẹn hôm sau giao dịch, hôm sau Em sms lại thì không ...
Lazada Vietnam Master card on Monday