Cho em hỏi về sạc của Asus EEE

Các thớt khác của aera

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
4 Tháng ba 2008 lúc 03:28
Tình hình là bọn Asus đã quên không gửi sạc đi kèm, gọi diện thì nói là cũng đang hết, gọi đi gọi lại vẫn nói đợi, hơn một tuần rùi. Cho nên là em đang tính mua cái adapter ở ngoài, ko thì có máy mà không được dùng, ức chế vật. Nhưng ở ngoài chỉ toàn loại 9V- 1,6 đến 2A thôi. Như vậy là cỡ 18W trong khi của eee là cỡ 9,5V-2,31A, vào cỡ 22W. Như vậy thì có dùng được không các bác nhỉ?:confused: Sạc thì lâu hơn,9V với 9,5V chắc không có vấn đề gì, nhưng liệu ngoài ra có ảnh hưởng gì nữa ko?:confused:
Search thì có mỗi bọn Brando bán sạc cho Asus EEE, giá thì cũng ổn 23$ thêm 3$ ship worldwide nữa, nhưng mà đợi ship thì cũng 7-20 ngày.Sặc.:mad:

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng ba 2008 lúc 07:07
Quên, em còn tìm được 1 cái cường độ dòng max là 3600mA. Vậy nếu không ảnh hưởng gì, thì nên dùng cái 3600mA hơn nhỉ???
Vậy thì Bác nên lấy cái 3600mA nhé!
Vì Dư chừng 1000mA cho khi Bác gắn Cd ngoài cài đặt ....mà dư thì càng Tốt Bác à --> chỉ sợ Bác ngại hơi to thôi :D
Thiếu Dòng thì nguy đấy ...có nhiều bài nói về adaptor rồi
Thân

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
4 Tháng ba 2008 lúc 07:18
Cảm ơn anh Phi. M600i dùng tốt chứ anh?
Em có đọc một số bài về cái này, có thấy nói mấy loại Universal Adapter, thường ghi 9V nhưng đấy là chỉ số max, và thực tế không được như vậy, dẫn tới hiện tượng máy bật được, nhưng không sạc được vì không đủ điện.

wuhoatu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng ba 2008 lúc 09:29
Bác cẩn thận kẻo đi con pin đấy. Em có thằng bạn xài HP, cắm lộn cái xạc khác cũng của dòng HP, máy vẫn chạy nhưng đi quả pin, chỉ sạc được 1/3 dung lượng. Sau này cắm sạc zin vào cũng vậy nữa.

3 Tháng tư 2008 lúc 00:09
các bác tiện cho em hỏi luôn ! là giờ ở HN có nơi nào bán sạc của chiếc nào rồi ko
nếu ko có thì chỗ nào bán hoặc chế đc cái sạc cho con này ! e cũng đang có 1 chiếc ko có sạc :(

Bài viết cần bạn xem thêm

Không chỉ vậy, các phụ kiện có liên quan đến súng cũng sẽ bị Facebook cấm hiển thị với người dùng đang thuộc độ tuổi vị thành niên.

Facebook sẽ ngăn chặn trẻ em trong độ tuổi vị thành niên tiếp xúc với những quảng cáo súng và các phụ kiện dành cho s ...
Lazada Vietnam Master card on Monday