cho em hỏi về Satellite M100

Các thớt khác của iloveSONYvaio

iloveSONYvaio

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng bảy 2007 lúc 17:30
cái ổ CD của nó nóng gớm , em mới mua máy , mấy lần bỏ đĩa game vào mà nó đọc ko nổi , lấy đĩa ra thì cả cái đĩa và cái đầu đọc như bị sốt , để 1 lúc chờ nó nguội bớt cho đĩa vào thì lại đọc được , ko biết cái này là đặc điểm của máy hay do em mua đồ đểu .Mong anh em giúp đỡ

iloveSONYvaio

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng bảy 2007 lúc 16:06
thêm chuyện này nữa : em cài bộ Visual Studio 2005 vào máy ( bộ 4 đĩa ) thì máy đọc đến đĩa 2 là báo Read Error , lấy đĩa ra thì nóng như gì , lúc tắt máy thì nó hiện màn hình xanh "..dump Physical Memory.. gì đó" . em thử cài 3 lần trong hôm nay thì cả 3 lần đều y như thế :mad: he he

em cũng nghĩ là do đĩa hỏng , cho thử vào cái NC6400 của bố thì chạy ngọt sớt ,xong cả 4 đĩa mà chẳng nóng tẹo nào
như thía là em lấy phải đồ đểu rùi phải ko các bác , buồn ghê

23 Tháng bảy 2007 lúc 21:20
thêm chuyện này nữa : em cài bộ Visual Studio 2005 vào máy ( bộ 4 đĩa ) thì máy đọc đến đĩa 2 là báo Read Error , lấy đĩa ra thì nóng như gì , lúc tắt máy thì nó hiện màn hình xanh "..dump Physical Memory.. gì đó" . em thử cài 3 lần trong hôm nay thì cả 3 lần đều y như thế :mad: he he

em cũng nghĩ là do đĩa hỏng , cho thử vào cái NC6400 của bố thì chạy ngọt sớt ,xong cả 4 đĩa mà chẳng nóng tẹo nào
như thía là em lấy phải đồ đểu rùi phải ko các bác , buồn ghê
Xin chia buồn:eek:
Ổ CD của bạn đã quá kém rồi, chắc dùng một thời gian nữa là die
Theo như mình biết thì con mắt đọc ổ CD của bạn kém quá, đọc đĩa bị nóng như vậy là do bị quá tải( thế nên bỏ đĩa ra một lúc lại đọc được là đúng)
Có hai cách để bạn lựa chọn cho máy bạn:
- Thay luôn ổ mới( cách này hơi tốn kém tí nhưng dùng ổn định không phải lo nữa)
- Bạn mang ổ CD đến chỗ nào chuyên sửa chữa laptop bảo người ta sửa cho( người ta gọi là " kích mắt đọc" cho ổ). Cách này tốn ít chi phí hơn, dùng đối phó tạm được một thời gian nhưng khi ổ hỏng lại cũng là lúc hỏng luôn, hết sửa---> mua ổ mới:D
Thân

ntnhan3780

RÙA BA HOA .HA.HA.HA....
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng bảy 2007 lúc 13:13
cũng có 1 phần do đĩa dỏm nữa bạn ạh!!! Máy kén đĩa đọc 1 hồi cong đĩa nên nhiều khi nó kêu xẹt xẹt trong đó nữa đó, Bạn thử để đĩa xịn vào đọc thử xem...Nhưng tốt nhất mua thêm 1 ổ đĩa rời xài thêm đi cho nó sướng!!!

BKLaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tám 2007 lúc 22:46
bạn nên mua các đĩa ko dán giấy đó, các đĩa dán giấy dày wá, nên đọc nhanh nóng, ổ bị kêu, nóng 1 lúc thì treo lun. các đĩa dán giấy chỉ phù hợp cho máy bàn thui, ko nên xài cho Laptop đặc biệt các dòng CD mỏng như Sony TX, rất mau làm đĩa bị nóng

iloveSONYvaio

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng tám 2007 lúc 08:09
bạn nên mua các đĩa ko dán giấy đó, các đĩa dán giấy dày wá, nên đọc nhanh nóng, ổ bị kêu, nóng 1 lúc thì treo lun. các đĩa dán giấy chỉ phù hợp cho máy bàn thui, ko nên xài cho Laptop đặc biệt các dòng CD mỏng như Sony TX, rất mau làm đĩa bị nóng
đĩa dán giấy là sao ạ , em tưởng đĩa nào cũng có lớp giấy để ghi tên mà

BKLaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tám 2007 lúc 23:11
đĩa dán giấy là sao ạ , em tưởng đĩa nào cũng có lớp giấy để ghi tên mà
Đĩa ở VN thường hay dán giấy để ghi chữ lên, chứ đĩa nước ngoài thường dùng công nghệ ghi nhãn đĩa lun. Kô cần dán giấy đâu, lấy bút lông viết lên là được rùi

Bài viết cần bạn xem thêm

Màn hình uốn dẻo của Royole có thể giúp mọi người nhìn thấy tương lai smartphone sẽ ra sao.

Đã có nhiều thông tin cho biết Samsung, LG, Huawei và Motorola đang phát triển smartphone gấp lại với dự kiến ra mắt vào đầu năm 2019, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday