Cho em hỏi về share file trong vista ạ

dr_slums

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng sáu 2007 lúc 09:15
Sao em tìm mãi không thấy chức năng share các bác ạ. Mà chỉnh kiểu gì cũng không đưộc. Thăng bạn em đang dung XP cả 2 cùng chung 1 mạng nhưng mà không nhìn thấy máy nhau gì cả. Bây h phải làm thế nào ạ ?

teppy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng sáu 2007 lúc 09:05
bác kiểm tra bằng cách vào Network and sharing center (nhấn phải chuột vào biểu tượng netwok có hai cai màn hình dưới góc phải màn hình), nhìn xuống bên dưới có phần network discovery và file shareing xem đã bật on chưa. nếu chưa thì bác bật lên thì các máy khác sẽ thấy và bác share file được thồi.

dr_slums

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng sáu 2007 lúc 13:36
em làm rồi nhưng khi người khác truy cập vào máy em thì nó đoi user và pass nhưng máy em không có user và pass nào cả bác ạ. Bây h làm thế nào ? em không muốn để pass lúc vào vista phải đăng nhập đâu ạ.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng sáu 2007 lúc 16:32
Bác vào network and sharing center. Phía dưới mạng có phần Password protected sharing thì bác để off nó đi. Vista hỗ trợ rất tốt về khoản network, nếu 2 máy đều sử dụng vista thì chỉ cần 2 máy connect vào 1 mạng wifi và cùng bỏ cái chế độ password này đi là được bác ạ.

4 Tháng sáu 2007 lúc 09:23
Các bác cho em hỏi tí ạ ! Em có con laptop cài win Vista và 1 PC cài winXP.Em dùng cable nối 2 con với nhau để lấy dữ liệu từ PC.Em khai IP cho laptop và PC lần lượt là 192.168.10.1 và 192.168.10.2 ,Subnet mask nó tự nhận là 255.255.255.0.Sau đó em vào Run\cmd và ping từ con laptop thì nhận được ngay reply từ PC ,nhưng khi em ping từ PC thì nhận được kết quả là "Request timed out".Em đã làm đủ các cách như bác hoangcao243 và bác teppy đã chỉ ở trên mà PC cài XP vẫn ko nhận được laptop cài Vista qua 1 cable.Có bác nào đã giải quyết được vấn đề giống như của em thì xin chỉ giáo cho ạ !

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mua 1 cái laptop Asus ROG trên tiki 28tr đc công ty tài trợ 16tr, nhưng hoá đơn tiki xuất cty em nó hok đồng ý. Nó bảo >20tr thì bên thuế quy định tiền phải đc ck từ tk cty, mà lúc mua em lỡ dùng thẻ credit cá nhân rồi. Em gọi tiki để nhờ nó là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday