Cho em hỏi về Sony S460!

Các thớt khác của tintin.com
15 Tháng một 2007 lúc 09:14
Em đang định lấy con này, second thôi, nhưng không biết chất lượng model S460 này thế nào? Bác nào dùng rồi cho em xin ý kiến. Bây giờ máy mới 99% thì giá nó khoảng bao nhiêu thì mua được hả các bác!

15 Tháng một 2007 lúc 12:55
Em đang định lấy con này, second thôi, nhưng không biết chất lượng model S460 này thế nào? Bác nào dùng rồi cho em xin ý kiến. Bây giờ máy mới 99% thì giá nó khoảng bao nhiêu thì mua được hả các bác!
em đang dùng con sony S54B của thị trường Nhật, hình như tương đương với S460 ở các thị trường khác, Cấu hình như sau : sonoma 1.73 , DDR2 1G ( đã up lên, chứ ram zin chỉ có 256MB), HDD 80G ;VGA share 128MB , DVDRW, hồi trước em mua là 1500$ , bây giờ không biết còn bao nhiêu. cảm nhận sau gần 1 năm dùng thì thấy tốt, máy gọn nhẹ , thích hợp để di chuyển nhiều, hàng sony thì ít hỏng vặt. chỉ 1 trở ngại duy nhất là sony vaio dòng S thoát nhiệt nóng, không bỏ lên đùi dùng lâu được :) .
anh phải đưa cấu hình con của anh định mua lên thì các bác trên đây mới định giá được chứ. :) . chúc anh mau mua được máy ngon :)

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2007 lúc 17:04
ủa, đây là trang review sản phẩm mà, để cho bàn con dzo show hàng những con lapcuar mình, và nhưng con lap đỉnh trên thế giới hay những con thuộc hàng độc hiếm mới đúng chứ, sao dzo đây hỏi bro

htm76us

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng một 2007 lúc 19:08
Cấu hình máy như thế nào thì mới có thể tư vấn được về giá cả. Nói chung nếu là máy nguyên bản, chưa nâng cấp. Mới khoảng 99% thì cỡ 1200 là có thể rước được rồi.Ram 1G thì thêm 50 nữa.

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng một 2007 lúc 07:45
Sony Vaio S460 dùng khá tốt ( mạnh,nhẹ,đẹp ) khuyết điểm nhỏ là hơi nóng và pin chỉ khoãng 2 hours.
Dòng này sãn xuất đã hơn 2 năm do vậy nếu có con nào còn 99% thì thật là hiếm.Khi mua cần kiểm tra kỹ về thời gian dùng của Pin.

dame

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng một 2007 lúc 09:01
em đang dùng con sony S54B của thị trường Nhật, hình như tương đương với S460 ở các thị trường khác, Cấu hình như sau : sonoma 1.73 , DDR2 1G ( đã up lên, chứ ram zin chỉ có 256MB), HDD 80G ;VGA share 128MB , DVDRW, hồi trước em mua là 1500$ , bây giờ không biết còn bao nhiêu. cảm nhận sau gần 1 năm dùng thì thấy tốt, máy gọn nhẹ , thích hợp để di chuyển nhiều, hàng sony thì ít hỏng vặt. chỉ 1 trở ngại duy nhất là sony vaio dòng S thoát nhiệt nóng, không bỏ lên đùi dùng lâu được :) .
anh phải đưa cấu hình con của anh định mua lên thì các bác trên đây mới định giá được chứ. :) . chúc anh mau mua được máy ngon :)
ăn thua hên xui a nha ku T, nó it hỏng vặt nhưng toàn chết main thôi.

19 Tháng một 2007 lúc 09:08
Nó có hay chết main ko bác, bác nói làm em sợ quá.
Cấu hình của nó đây: 1.73 Sonoma, 512 RAM, 128M Geforce 6200, 80 G HDD SATA, DVD/CDR combo, PIN dùng khoảng gần 2tiếng, máy rất mới, còn bảo hành 8 tháng tại NGuyên Ngọc. Theo các bác em nên trả thế nào cho hợp lý.

NguyenHoang

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
20 Tháng một 2007 lúc 14:36
Chào bạn,

Mình dùng mode S460 được khoảng 1 năm nay rồi mà chưa thấy hỏng. Hàng mua ở Nhật, về có gắn thêm 01 thanh RAM 512. Đúng là máy hơi nóng, thường dao động khoảng 44-49 độ, cá biệt cũng có lúc lên 50-51 độ nếu chạy đa tác vụ (max 65 độ cơ mà). Mình thấy rất thích mode này vì tính nhỏ, gọn, cơ động, có thể nhét gọn vào cặp tài liệu mang đi mang về hàng ngày. Máy kèm card Geforce nên màn hình sáng, hiển thị tốt; đang chạy rất ổn định trên 2 hệ điều hành (XPHome đi kèm và Vista RTM 6000) Office 2007 Enterprise. Với Vista RTM 6000, máy đạt các thông số như sau:

Your computer has a Windows Experience Index base score of 2.8

Component Details Subscore Base score
Processor Intel(R) Pentium(R) M processor 1.73GHz: 3.6
Memory (RAM) 1.00 GB: 4.4
Graphics NVIDIA GeForce Go 6200 (Microsoft Corporation - WDDM): 2.8
Gaming graphics 287 MB Total available graphics memory: 3.1
Primary hard disk 4GB Free (21GB Total) 4.2

Determined by lowest subscore: 2.8

System:
Manufacturer Sony Corporation
Model VGN-S460
Total amount of system memory 1.00 GB RAM
System type 32-bit operating system
Number of processor cores 1
64-bit capable No
Total size of hard disk(s) 75 GB
Display adapter type NVIDIA GeForce Go 6200 (Microsoft Corporation - WDDM)
Total available graphics memory 287 MB
Dedicated graphics memory 32 MB
Dedicated system memory 0 MB
Shared system memory 255 MB
Display adapter driver version 6.14.10.9564
Primary monitor resolution 1280x800
DirectX version DirectX 9.0 or better

Về những trục trặc như các bạn trong đây nói thì mình chưa thấy. Vì bạn hỏi người đã dùng nên mình xin có mấy ý kiến như vậy.

NH

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday