Cho em hỏi về Upgrade Bios

Các thớt khác của gravel

gravel

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng năm 2007 lúc 10:28
Em có nghe mọi người nói đến upgrade bios nên cũng đang định thử làm một cái xem sao nhưng em cũng k hiểu rõ lắm mục đích và tác dụng của công việc này. Các bác chỉ giáo cho em với. Em k thích chết vì thiếu hiểu biết đâu. Cám ơn các bác đã quan tâm.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng năm 2007 lúc 10:36
BIOS (Basic In Out System) là hệ thống quản lý các phần cứng cơ bản của Mainboard, cho phép hệ điều hành cũng như các phần mềm khác liên lạc, làm việc với phần cứng. Việc nâng cấp BIOS cho phép hệ điều hành và phần mềm giao tiếp tốt hơn với phần cứng hệ thống.

pluck92vnn

MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng năm 2007 lúc 11:17
thôi bác ơi .Up làm gì

bác Up lên nếu may thì ko sao .Chứ up nửa chừng em DIE thì bác chuẩn bị 60$ để làm lại em thì cái nào hơn .Mấy dòng an ủi.Nếu thích thì cứ thử đi đóng học phí cũng ko sao đâu .he he he

24 Tháng năm 2007 lúc 12:42
Up chứ chết chóc quái gì, không rủi ro vậy đâu, trước khi up nhớ gắn pin (dung lượng còn đầy) vào máy, đồng thời găm điện để sử dụng, làm vậy để đề phòng đang up mà cúp điện thì còn thằng pin.

forever

Staff member
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng năm 2007 lúc 13:25
UP bình thường. Nhưng 2 cái wan trọng nhất là :
1. Bảo đảm là máy đang đang sạc pin
2. Nếu máy có đặt pass BIOS, thì nên gở bỏ ra. Nếu không, Up xong, nó lock luôn thì khổ nữa

24 Tháng năm 2007 lúc 14:00
hì..update bios giờ cực kỳ đơn giản, chỉ cần cắm nguồn vào máy, click và chờ khởi động. Nói chung rủi ro là 0%. Bản thân tôi mua máy về cũng update 3 - 4 lần bios rồi. Update bios giúp phần cứng được config tốt nhất. Chẳng hại gì.

24 Tháng năm 2007 lúc 15:14
Nghe các bác nói Up BIOS đơn giản quá!

Em xài con Dell D620,mới down cái Version A08 về,nhưng chẳng biết UP thế nào????

Click vào thì nó hiện bảng hỏi đã cắm xạc pin chưa?Rùi thì OK,click OK thì nó cứ hiện cái bảng đó mãi.

Chẳng biết thế nào?Các bác nào rành chỉ em cái.

ntranchinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng năm 2007 lúc 17:53
Nghe các bác nói Up BIOS đơn giản quá!

Em xài con Dell D620,mới down cái Version A08 về,nhưng chẳng biết UP thế nào????

Click vào thì nó hiện bảng hỏi đã cắm xạc pin chưa?Rùi thì OK,click OK thì nó cứ hiện cái bảng đó mãi.

Chẳng biết thế nào?Các bác nào rành chỉ em cái.
Cách đây khoảng nữa tháng mới up bios D620 lên bản A08 cũng khá dễ đó bro, chỉ cần cắm điện và pin sau đó chạy file bro download về, sau đó làm theo hướng dẫn( 1 số bc mình quên rùi) máy sẽ restart sau đó quá trình up bios khoảng 5 phút. Khi vào windows sẽ báo máy nhận thêm 1 số thiết bị phần cứng. Chúc bro thành công!

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính thưa mod @HHVN - SECURITY em có mở topic đấu giá
https://www.handheld.com.vn/threads...new-o-cung-toshiba-1tb-kt-22h22-17-11.505831/
Bạn @ducanhk5 thắng đấu giá nhưng từ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday