Cho em hỏi về upgrade của vista

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2007 lúc 20:04
Ghost lại thì vẫn dùng được XP nhưng khi update online nó check key là tèo luôn.
Mà bác có ở HN không? Cho e copy cái bản download update của bác với,mạng e chậm quá,ko làm gì được

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2007 lúc 20:26
Đúng như vậu bác ạ, nếu upgrade lên Vista thì cái winXP bản quyền của bác là đi teo rồi. Vista quản lý chặt và check bản quyền khác hẳn so với XP. Ai cài Vista mà ko có NET check Key thì khỏi dùng, còn Xp thì khác hẳn.
Mà bác down cũng ác ghê, hết bao lâu vậy bác. Em thì cứ ra hàng CD làm lấy cái nhanh gọn, của hàng nó update cũng nhanh hổng kém gì NET.

31 Tháng một 2007 lúc 20:29
Thì đừng có upgrarde mà cài thẳng bản mới luôn. Khi upgarde nhiều chương trình sẽ không chạy được trên windows vista. Mà không chừng key cũ bị teo nữa.
Nhưng mình nghĩ nếu bạn mua bản upgrade thì key cũ mới bị teo thôi chứ mua bản full thì nó sẽ không xóa key cũ của XP đâu. ( Ví dụ như là đổi đồ cũ lấy đồ mới như mua hàng đó).
Trang web của bạn đưa cũng nói rõ vụ này mà. Nếu bạn mua bản upgarde sẽ rẻ hơn bản full (tiền chênh lệch đó là bạn bán lại win XP cho microsort. Vì vậy nó sẽ thu hồi key.

dinhnhan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng một 2007 lúc 20:47
mất cái key xịn, bác nào biết cách thay key của win ko, em thay cái key khác vào, vậy là khi cài xong thì mất cái key này key mình bình thường, cách này được ko?

down 3 tiếng à, tốc độ > 200

31 Tháng một 2007 lúc 20:59
không phải đâu mua trên mạng xong down về lúc setup ý nó có 2 chế độ cho mình chọn một là upgrade, hai là clean install mà. Bản thân bản vista bán trên mạng đã full rồi :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đăng đấu giá Ghế Massage tại đây https://www.handheld.com.vn/threads...d-luxury-massage-chair-end-23-01-24-9.500365/
Bác @mrpink thắng đấu giá nhưng không tiến hành giao dịch. Em đã tag Mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday