Cho em hỏi về vấn đề pin laptop

Các thớt khác của swatgibl
12 Tháng một 2008 lúc 23:05
Có thể dùng chương trình hoặc cách nào check battery của laptop?cụ thể là con vostro 1500 và inspiron 1420,macbook nữa:D,ai bít chỉ dẫn em cụ thể chút nhe,cảm ơn nhìu

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2008 lúc 23:20
Check về thông số hay thời lượng pin ạ? Bác phải nói rõ một chút anh em dễ giúp đỡ.
Tóm lại bác thử dùng soft này xem sao Battery Eater Pro. Ngày xưa em cũng xem qua đôi lần, giờ ko biết đến Ver mấy rùi.

asiatrung

Tuyệt Tình Cốc
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2008 lúc 01:48

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2008 lúc 02:20
Có thể dùng chương trình hoặc cách nào check battery của laptop?cụ thể là con vostro 1500 và inspiron 1420,macbook nữa:D,ai bít chỉ dẫn em cụ thể chút nhe,cảm ơn nhìu
Macbook thì bác có thể check trực tiếp trên Mac OS mà bác, tuần tự About this Mac --> More Information --> Power thì nó sẽ xuất hiện những thông số cho biết "nội lực" của cục pin bác đang xài mà.

13 Tháng một 2008 lúc 17:08
mấy máy khác thì sao ko biết chứ hp có 1 chương trình check pin cho nó rất hay

13 Tháng một 2008 lúc 17:52
Ban dùng BatteryMon thử xem, các bước thay Cell thường dùng BatteryMon để theo dõi quá trình hoạt động của Pin, có cả biểu đồ thể hiện sự biến thiên và các thông số khác

phuc162

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2008 lúc 18:53
check về pin một cách chính thống nhất thì bác cứ nhắp phải vào cái biểu tượng pin dười taskbar, rồi vào windows mobility center là sẽ thấy baterry status thôi bác ạ.
Còn để check độ chai pin, dung lượng thực, dòng điện thì phải dùng nhứng ứng dụng chuyên dụng thôi.
Em cũng đang dùng con vostro 1500 của Dell, pin 6cell nên khá nhanh hết nếu dùng high perfomance bác ạ.

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday