Cho em hỏi về vista aero!

14 Tháng bảy 2007 lúc 15:12
Em nghe nói là chỉ có bản Víta utimate mới có giao diện 3D aero.Em đang xài bản utimate(có bản quyền) nhưng không biết làm sao để chạy aero?Hay nó la sidebar?Em thấy giao diện máy em hiện lên giống y chang bản home basic của máy em của em,chẳng khác gì hết.Mong các anh chỉ giáo hộ em ạ.Em không rành về máy cái này lắm.
p/S:em lại nghe nói hình như aero la wallpaper chuyển động phải không mấy anh?

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng bảy 2007 lúc 16:07
Máy của em ram bao nhiêu, card màn hình ra sao không thấy nói, AERO nó đòi ram hơn 1GB và VGA card 128MB.
Kiểm tra lại xem sao, có khi do máy quá yếu nó sẽ tự Disable cái AERO.

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng bảy 2007 lúc 21:58
Cấu hình tối thiểu để có thể hiển thị Flip3D là: Chip 1G,ram 1G,VGA 128M,HDD 20G,direct9x.Hình như là thế:D, bác kiểm tra xem máy bác thỏa điều kiện trên chưa.E nghĩ là bác nâng cấp Ram lên hẳn 2G đi chạy cho nó mượt

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng bảy 2007 lúc 16:25
Máy của em ram 4Gb,VGA là 7600 256Mb,chip Intel core 2 duo T7200.Mà bật nó lên ở đâu vậy mấy anh?Sao em kiềm hoài mà không thấy.Hay mình phải update trên mạng về vậy
Máy của bạn cài phiên bản Vista nào vậy? Thường thì nếu cấu hình đủ khả năng đáp ứng thì chẳng cần làm gì Aero cũng tự enable trong Vista bạn ạ. Có thể làm thế này xem sao :
1- Click phải chuột trên nền destop và chọn Personalize
2- Tiếp chọn "Window Color and Appearance" và chọn 1 loại màu đại diện cho Vista, thường mọi người sẽ chọn màu đen, đặc trưng của Vista.
3- Click "OK" xong nếu mọi cái tốt đẹp giao diện là Aero rồi đó.

Bạn cũng nên kiểm tra lại xem Win Vista đã nhận đúng card màn hình chưa, nếu cần là phải cài lại driver card VGA đó bạn.

15 Tháng bảy 2007 lúc 19:46
Aero gồm 2 phần:
1 là flip 3d như hình trên của aragon
2 là transparent glass-->cửa sổ trong suốt
Bạn có thể vào pesonalize để chỉnh lại theme,ko chừng theme của bạn là vista basic đó,chọn lại Aero hoặc default là ok.
Riêng mình nghĩ là bạn đã có Aero rồi,chỉ là ko nhận ra mà thôi,có thể nhấn phím windows + Tab để thử filp 3d mấy cửa sổ xem sao nhé :)

boyconzin

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng bảy 2007 lúc 20:37
Máy tôi Card onboard 128MB, Ram 1Gb, lúc đầu cũng không có AERO. Nhưng sau khi nâng cấp driver cho card màn hình thì xuất hiện AERO, chạy khá mượt. Cho nên bạn kiểm tra driver mình cập nhật mới nhất chưa đã.

vntrueloves

Sắp giàu rồi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng bảy 2007 lúc 20:58
Máy em ram 512, card màn hình onboard, chạy aero mượt, chả sao cả. Chỉ có điều sau khi cài office thì máy chạy chậm, lúc nào cũng báo ram đang sử dụng là 80% nên em vẫn phải nâng cấp lên 1gb. Do vậy, các bác bảo ram tối thiểu 1gb để chạy aero chắc chắn là sai.

Bài viết cần bạn xem thêm

Công ty Vũ Hồng Minh xin giới thiệu đến bạn sản phẩm ANDROID TV BOX : X-PRO
Giá chỉ: 900.000 đ
Tặng chuột không dây RAMBO (trị giá 100k)

Lazada Vietnam Master card on Monday