cho em hỏi xíu về đi buôn us - vn

Các thớt khác của MThandheld

MThandheld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng một 2008 lúc 20:46
À! ông anh em! tình cờ gặp lại! thấy ông đi gì mà liền xì póc :)confused:) từ Mỹ về Vn, 1 năm ổng về tầm 3, 4 lần, mà ổng toàn đi tay không về! giờ em hỏi ông xách đồ về bán! ông nói ok thôi. Vì ổng cũng có xách từ vn qua mỹ chỉ vài cây thuốc, lớp bán lớp cho anh em bạn ổng, bán thì ổng nói bán cho có vậy thôi chứ 1 cây bán chỉ lời vài chục $. (Ac gióng dân ta đi buôn từ Châu đốc về nội thành quá)
Giờ em định hỏi các bác chuyên về đi buôn cho em biết là mình có thể đi đồ gì kiếm chút đỉnh tiền tiêu k?:p

Gần tết chúc các bác vui vẽ nhé! con đàng cháu đống lì xì mõi tay :D:p

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng một 2008 lúc 19:10
Đồ bán ở thị trường các nước có quy định tiêu chuẩn khắt khe về chất lượng như Mỹ, Nhật, Anh..vv sẽ có chất lượng cao hơn cũng loại đồ như thế nhưng bán ở các nước quy định tiêu chuẩn thấp hơn như Hồng Kông, Đài Loan,..hoặc các nước chưa có quy định tiêu chuẩn chất lượng như Việt Lam, Lào...vv

Người sành dùng đồ sẽ cần các đồ này, có cầu ắt sẽ có cung..

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng một 2008 lúc 21:06
Đồ bên Mỹ lúc mới ra rẻ hơn hoặc ngang ngửa bên VN chút ít nhưng khi đồ đã "đề mốt" thì bên Mỹ rẻ hơn VN rất nhiều.

*Chất lượng hàng hoá ráp Thái, Malay, Sin ngang ngửa Tây Âu và Mỹ vì hàng hoá từ đó mà ra hết mà như con Dell made in Malay xuất Mỹ, chip Intel made in Malay xuất cả thế giới, Nikon made in ThaiLan xuất Mỹ vv.......vv

*Hàng hoá ráp tại VN có chất lượng tốt hơn Trung Quốc vì Trung Quốc tỷ lệ nội địa hoá, làm đồ loại 2 rất cao còn VN thì linh kiện ráp đa phần là nhập nên tốt hơn.

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng một 2008 lúc 23:38
Đồ bên Mỹ lúc mới ra rẻ hơn hoặc ngang ngửa bên VN chút ít nhưng khi đồ đã "đề mốt" thì bên Mỹ rẻ hơn VN rất nhiều.

*Chất lượng hàng hoá ráp Thái, Malay, Sin ngang ngửa Tây Âu và Mỹ vì hàng hoá từ đó mà ra hết mà như con Dell made in Malay xuất Mỹ, chip Intel made in Malay xuất cả thế giới, Nikon made in ThaiLan xuất Mỹ vv.......vv

*Hàng hoá ráp tại VN có chất lượng tốt hơn Trung Quốc vì Trung Quốc tỷ lệ nội địa hoá, làm đồ loại 2 rất cao còn VN thì linh kiện ráp đa phần là nhập nên tốt hơn.
Ko phải cứ hàng tiêu dùng lắp ở Thái, Malai hay bất cứ 1 nước nào đó thì có thể nhập vào Mỹ được đâu ạ. Còn hàng đống tiêu chuẩn của Mỹ mà hàng đó phải tuân theo. Nhập vào được rồi còn 1 loạt hiệp hội người tiêu dùng nữa. Lơ mơ chất lượng, bảo hành linh tinh ăn phát kiện thì đi đó bạn.

EU còn khó tính hơn nữa.

Thế nên người ta mới thích mua hàng từ Mỹ về, dù đó là hàng sản xuất tại Trung Quốc. :D

MThandheld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2008 lúc 18:51
Ai phôn anh ạ, xách vừa vừa là đủ tiền tiêu tết, thêm ít hàng tai Bờ lu tút và ít phụ kiện Ai Phôn , cố gắng là đủ tiền vé ....
Cám ơn bác và mọi người cho chút ý kiến!
Thời điểm hiên tại này em thấy iphone là cực hot! mà giá cũng phải chẳng:D. Nhưng bạn em tầm 1 tháng nữa mới về. K biết khi đó iphone dao động như thế nào nữa! phải chờ xem rồi tính tiếp!
Để nghiên cứu Bluetooth xem thế nào đêm về cho các bác mõi người vài cái! hehe :D

Còn mặt hàng nào nữa không các bác! cho em xin ít info nhé!

À vấn đề nhạy cảm này cho em hỏi xíu! em đêm về tầm 10 - 15iphone thì thuế má như thế nào vậy các bác! và chính xác mình mua 1 cái bi nhiêu vậy các bác!
Theo thông tin em được biết thì người Việt ta khi mua tại hảng chỉ được 1-2 cái thui! còn tây thì mua vài chục cái cũng k thành vấn đề! và giá gốc tại hảng thì 399$ + thêm thuế thành ra 420...$ có đúng thế không các bác, có cách nào rẽ hơn k các bác, hihi!

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2008 lúc 20:47
Nếu có thể nên xách từ Mỹ về những món đồ về AV mà thị trường Audiophile VN hiện đang rất cần như:
-Dây loa
-Bóng đèn
-Headphone

Các món này nhỏ gọn, nhưng rất được giá, phải tội hơi kén người mua :)

MThandheld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2008 lúc 20:56
Nếu có thể nên xách từ Mỹ về những món đồ về AV mà thị trường Audiophile VN hiện đang rất cần như:
-Dây loa
-Bóng đèn
-Headphone

Các món này nhỏ gọn, nhưng rất được giá, phải tội hơi kén người mua :)
những mặt hàng tưởng trừng như không thể? mà lại được giá thế hở bác! mấy loại này k biết có cần full box như mấy đồ handheld k? Chứ đồ handheld full box thì dc giá mà khui ra rồi thì giá down ghê gớm!
bác cho em vài link tham khảo những mặt hàng bác liệt kê nhé! vì em k biết nó là bóng đèn loại gì và headphone loại gì k!?
Thankls bác nhiều

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, FIFA đã công bố tổng số tiền thưởng tại FIFA World Cup 2018. Theo đó, sẽ có 791 triệu USD được trao bao gồm cả tiền thưởng, tiền thanh toán cho các đội bóng và cầu thủ. Riêng 32 đoàn tham dự sẽ nhận được tổng số tiền là 400 triệu USD.

Cụ th ...
Lazada Vietnam Master card on Monday