Cho em xin file wince.nls của WM5. Gấp gấp !

tloyal

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng hai 2007 lúc 02:05
Em đang dùng WM5, lần trước cài bộ gõ tiếng Nhật vào nên đã copy đè wince.nls của win tiếng Nhật vào, giờ muốn gỡ bỏ đi, nhưng ko còn file wince.nls của bản tiếng Anh nữa.
Bác nào đang dùng WM5 có thể upload giúp em file này giúp em được ko, gấp lắm, vì ko có nó PPC của em loạn chữ, lại ko vào mạng được (lỗi location)...
thanks các bác nhiều lắm

nncuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng hai 2007 lúc 09:01
Em đang dùng WM5, lần trước cài bộ gõ tiếng Nhật vào nên đã copy đè wince.nls của win tiếng Nhật vào, giờ muốn gỡ bỏ đi, nhưng ko còn file wince.nls của bản tiếng Anh nữa.
Bác nào đang dùng WM5 có thể upload giúp em file này giúp em được ko, gấp lắm, vì ko có nó PPC của em loạn chữ, lại ko vào mạng được (lỗi location)...
thanks các bác nhiều lắm
Không cần file wince.nls đâu, chẳng qua là khi remove nó không remove triệt để. Bạn vào Regional Setting chọn Location sang English, đồng thời trong PIE trong Option đổi Encoding , default char set sang UTF-8 hoặc Western European

tloyal

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng hai 2007 lúc 11:40
Cảm ơn bác nhiều lắm, em đã làm thế mà vẫn chưa được. Regional Settings đang là English (United Kingdom), trong option của IE đã đặt default char set là Western European rồi.
Ngày tháng của máy vẫn hiện theo tiếng Nhật, vào mạng thì chát bằng veriChat rất tốt, nhưng tuyệt nhiên ko duyệt web được (khi load web bị treo ở chỗ locating)
Em nghĩ việc copy đè lại file wince.nls của WM5 tiếng Anh lại sẽ giải quyết được vấn đề, nên rất muốn các bác share cho em với.
Cảm ơn các bác rất nhiều

p/s: hồi xưa em chạy WM3 cài java tốt (*.jar), chỉ cần nháy đúp vào là tự cài. RỒi khi chuyển sang WM5, ko hiểu em thiếu cái gì, nháy đúp vào *.jar thì chỉ ra "open with" thôi, ko làm sao cài được. Mong các bác chỉ giáo

Bài viết cần bạn xem thêm

Hầu hết người sử dụng đều khá quen thuộc với những tính năng chụp ảnh cơ bản trên camera của smartphone. Nhưng nếu muốn có những bức ảnh đẹp và độc hơn, thì 7 mẹo sau đây có thể hữu ích cho bạn.

1. Điều chỉnh lấy nét v ...
Lazada Vietnam Master card on Monday