Cho hỏi các dòng máy NEC

Các thớt khác của rieunga
25 Tháng bảy 2007 lúc 13:01
Em có ông bạn đang định gửi cho em 1 máy NEC (em chưa hỏi cấu hình được) chỉ biết lúc mua thì khoảng 15Triệu (mua cho dự án 10 chiéc tháng trước đây) nay thanh lý thì khảong bao nhiêu thì mua được.
Em muốn biết giá rẻ nhất của dòng NEC là khoảng bao nhiêu nhỉ???
(vì em không biết cấu hình và cũng không rõ dòng NEC này kính mong các bác có thong tin cho em với về GIÁ MÁY CŨ+cấu hình của dòng này (lúc mua mới 15T/máy chắc chỉ giá trị 10-12t thôi)

ntnhan3780

RÙA BA HOA .HA.HA.HA....
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng bảy 2007 lúc 13:07
Cái này cũng o chắc chắn giá cả được đâu bạn ạh... vì o biết serial, o biết cấu hình thì làm sao mà định??? Vả lại mấy cái hàng mua lại của dự án thì E nghĩ chắc cũng o được cao cho lắm, cẩn thận xem hàng trước khi mua bạn nha... TRước khi mua, bạn nên xem và so sánh cấu hình máy Nec đó và mấy loại máy khác xem loại nào thích hợp với bạn, đừng ham rẻ quá mà có thể mệt mỏi về sau đó.

25 Tháng bảy 2007 lúc 13:29
vâng em cám ơn nhiều.
Vì em biết họ mua dự án (6 tháng thôi mà giá chào là 15T) chắc cũng tầm 700 USD vậy nếu không có gì thay đổi chắc tầm 300 USD mua được khôngbác (tiêu chuẩn em chỉ mua được 1 cái) em sẽ cố xem cấu hình và serials của nó để xin cao kiến các bác

25 Tháng bảy 2007 lúc 16:11
Em xin góp chút ý kiến.Bác mà mua máy theo dự án thì nên nhờ ai đó có kinh nghiệm chút đi để kiểm tra bác à,vì máy của họ là dự án nên họ dùng "hoành tráng" lắm,không có được giữ gìn lắm đâu.Còn máy của NEC thì em thấy cũng bền bỉ lắm;nếu bác kiếm được em nào còn ngon thì OK lắm,chúc mừng!:)

26 Tháng bảy 2007 lúc 14:44
các bác co em hỏi để xem máy
Thì theo king nghiệm nên xem những cái gì là quan trọng nhất hix hix
ở đây rừng thiêng nước độc biết ai mà nhờ.....

ổ cứng
Ram,
chip,
CD/DVD
màn hình
...
báo cho em cái

htm76us

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng bảy 2007 lúc 16:35
các bác co em hỏi để xem máy
Thì theo king nghiệm nên xem những cái gì là quan trọng nhất hix hix
ở đây rừng thiêng nước độc biết ai mà nhờ.....

ổ cứng
Ram,
chip,
CD/DVD
màn hình
...
báo cho em cái
Kiểm tra màn hình xem có bị lỗi không? Có chết pixel nào không hay có bị vạch ko?
Sau đó kiểm tra ổ cứng xem có hoạt động bt không? Có tiếng động gì lạ không?
Kiểm tra pin xem dung lượng pin dùng được bao lâu, có báo đúng không?
Ghi thử và đọc thử đĩa CD/DVD xem như thế nào.
Còn chip và ram thì hơi khó kiểm tra nếu ở nơi rừng xanh núi đỏ. :D

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng bảy 2007 lúc 14:08
Bác xem máy dùng lâu chưa.Chip ram thì khó mà lỗi,nếu lỗi bật máy là biết liền.Còn giá máy thì đây là hàng dự án?Vậy thì nó có giá sau khi tính khấu hao mà bác?Đâu phải thích mua rẻ là được?

28 Tháng bảy 2007 lúc 07:48
hix hix, em thấy nó chỉ bán trong nội bộ (mấy bố làm ngân hàng ở trên rừng xanh núi đỏ này bít gì máy đâu) chỉ bít tên nó là NEC và mua được 6 tháng (trang bị cho hệ thống 1 NH để mang đi tính ... lãi xuất cho người ta.
Nay nó niêm phong đóng vô hộp oánh số ai bốc cái gì PHẢI MUA CÁI ĐÓ (mặc sống chít thế nào - may rủi 50%)
Trước nó có báo giá là 15T (em nghĩ nó tầm 890 USD) hix mình lại thấy rẻ (bán giá nội bộ tù mù bốc thăm ấy).
Em định kiếm 1 con để làm nơi cao nguyên lộng gió này. THEO CÁC BÁC GIÁ KIỂU ÝTẦM BAO NHIU MUA ĐƯỢC NHỈ (em phải mua cả cái QUYỀN ĐƯỢC MUA NỘI BỘ tức là nhờ người mua và bốc thăm ấy khoảng 1T). mà giá máy khởi điểm khống dưới 250 USD đâu đấy (còn đấu giá tù mù nữa.
Giúp em ĐỊNH GIÁ với

28 Tháng bảy 2007 lúc 11:59
Em nghĩ chỉ nên xem xét và quyết định mua khi có mức giá tầm 400$(có hơi cao không nhỉ các bác).Còn nếu đấu giá cao hơn mà bác còn chưa biết mặt mũi cái máy thế nào,50-50 thì bác cứ vác 5-600$ đập cho em 1 con Acer mới cứng có phải thích hơn ko nào.

30 Tháng bảy 2007 lúc 12:47
Cám ơn bác nhiều em định chỉ để tầm 350 USD thôi (mức 1 là 280) mức 2 là 350 còn ko mua được thì thôi vậy. hix hix

Bài viết cần bạn xem thêm

Cuối cùng thì Apple đã chính thức thông báo về thời điểm diễn ra sự kiện lớn tiếp theo của họ ngay trên Website, đó là 10AM giờ PDT ngày 12/9/2018, tính ra là lúc 0 g ...
Lazada Vietnam Master card on Monday