Cho hỏi các phân biệt máy PDA mới

17 Tháng hai 2008 lúc 17:44
Em là gà vì vừa dùng máy Symbian chưa dùng WM lần nào cả nên chẳng biết phân biệt thế nào cả nghe nói có thông số xác định máy đã nghe gọi bao lâu nhưng không biết thông tin này có thay đổi khi uprom không?
Em đang thích con Kaiser nhưng thấy các bác nói chưa có driver nên khoản đồ họa hơi kém thì phải chắc cuối tháng 3 mới giaỉ quyết được nhưng cụ thể lỗi này ảnh hưởng đến những chương trình nào vậy?
Cảm ơn!

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng hai 2008 lúc 18:39
Em là gà vì vừa dùng máy Symbian chưa dùng WM lần nào cả nên chẳng biết phân biệt thế nào cả nghe nói có thông số xác định máy đã nghe gọi bao lâu nhưng không biết thông tin này có thay đổi khi uprom không?
Em đang thích con Kaiser nhưng thấy các bác nói chưa có driver nên khoản đồ họa hơi kém thì phải chắc cuối tháng 3 mới giaỉ quyết được nhưng cụ thể lỗi này ảnh hưởng đến những chương trình nào vậy?
Cảm ơn!
Thông số thời gian đàm thoại lưu trên máy nhưng sau khi up ROM thì tất cả sẽ về số không và máy lại như ...mới! Vì vậy không thể căn cứ vào cái này để xem máy mới hay cũ mà phải dựa vào nhìn nhận thực tế: Hình dáng, các phím, màn hình, pin...

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng hai 2008 lúc 18:55
Thông số thời gian đàm thoại lưu trên máy nhưng sau khi up ROM thì tất cả sẽ về số không và máy lại như ...mới! Vì vậy không thể căn cứ vào cái này để xem máy mới hay cũ mà phải dựa vào nhìn nhận thực tế: Hình dáng, các phím, màn hình, pin...
bác nói có thật không ạh,em thấy nhiều khi không giống thế,thông số về cuộc gọi phải có một cách riêng để reset,chứ không có việc up Rom là hết dc :(,nếu như reset đơn giản như bác nói thì ... lấy đâu ra máy cũ :D

mà sao Kaiser chưa có drriver nên đồ hoạ kém,bác nt0 có thể cho em xem dc không ạh??Tin này mới quá,không biết nó như thế nào nưũa :(

WM trên pda phone hiện nay chỉ còn phổ biến là
Wm2003se (trên O2i và O2 mini ) ,màn hình Today của nó như thế này (Cái này khi hết pin là hết dữ liệu luôn á :D)

PHổ biến hơn là wm2005 hay còn gọi tắt là wm5,hiện nay các pda phone chủ yếu chạy hệ điều hành này,bắt đầu từ đây,khi máy hết pin,không mất dữ liệu nữa :)

Hệ điều hành mới nhất là wm6,nhưng cũng chỉ có 1 số ít máy đã dc up sẵn ,còn lại chủ yếu là cook rom rồi up lên :)

Chắc chỉ cần nhìn giao diện ban đầu là bác đã đủ để phân biệt dc rồi chứ ạh :D

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng hai 2008 lúc 20:30
Thế có lẽ em chưa biết kiểm tra thông số này ở chỗ nào! Nhưng mỗi lần UP Rom xong cho con HTC Touch, em vào Device Infomation> Call Duration thì đều thấy:
In Coming: 0hr. 0m. 0s
Out Coming: 0hr. 0m. 0s

Cái này khác hẳn với Life time chứ các bác! Mong các bác chỉ cho em cách để kiểm tra máy của mình!

17 Tháng hai 2008 lúc 20:46
@HPHPHP HTCClassAction.org đây là trang web có thông tin mà bác cần có
Em cũng không biết làm thế nào để kiểm tra thông tin life time như thế nào như máy cài symbian thì thông tin life time không thể sửa được
Nếu không có một thông số nào đó thì thật là khó để xác định nếu là máy dùng thử rồi họ reset và bán ở VN như máy mới nhi?

17 Tháng hai 2008 lúc 22:04
Chẳng cần UP ROM nó về "MO" mà bác chỉ cần HR là nó cũng về "MO" bác ạ cụ thể em đã dùng và thử với các máy sau: Orbit, HTC P3300, Asus P535, Atom, Stealth, và bây giờ HTC Touch II cứ mỗi lần UP ROM và HR là nó lại về "MO"

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
17 Tháng hai 2008 lúc 23:17
Vậy là chung qui vẫn không có cách nào hả các bác? Mua hàng này em thấy toàn xách tay là chủ yếu mà vậy các bác kiểm tra thế nào nếu muốn kiếm hàng mới
Nói vậy chứ nếu dùng quen cũng dễ phân biệt mới cũ lắm bạn à, chẳng hạn nhìn vỏ máy, các phụ kiện đi kèm, nơi bán. Tất cả điều có tính tương đối thôi. Bạn nên nhờ 1 người rành về máy đi mua dùm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em đã nhận được robot hút bụi hôm nay, giờ thì nó lỗi luôn từ lúc khởi động chứ ko ngáp ngáp 5 phút như trước nữa, nhưng thôi em cũng giữ lại coi như kỷ niệm buồn. Cảm ơn anh Sơn, anh Huy cùng BQL diễn đàn.

Em xin dừng sự việc tại đây cho nhẹ nhàng, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday