Cho hỏi HP 520 ??

Các thớt khác của S.R
24 Tháng mười hai 2007 lúc 18:39
Mấy bác ai dùng con này rồi cho mình xin chút ý kiến.

Số là mình lựa ra mấy dòng Laptop để phục vụ mấy cái việc cơ bản thì thấy con này có vẻ hợp ( model dùng Celeron M, không biết nó thuộc loại 5xx hay 4xx ? ). Về design thì rất đẹp ( đặt biệt cái touch pad của con này nhìn có vẻ hay hay ), nhưng khi xem kỹ thì nó đi kèm cục pin có 4 cell :confused: nên hơi bối rối không rõ pin của con này hoạt động thế nào ? Nếu để lướt web với độ sáng màn hình max thì dùng khoảng bao lâu ?

Ai biết về dòng này cho xin chút ý kiến nha.

Cám ơn.

duyvu2011

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười hai 2007 lúc 09:34

Số là mình lựa ra mấy dòng Laptop để phục vụ mấy cái việc cơ bản thì thấy con này có vẻ hợp ( model dùng Celeron M, không biết nó thuộc loại 5xx hay 4xx ? ). Về design thì rất đẹp ( đặt biệt cái touch pad của con này nhìn có vẻ hay hay ), nhưng khi xem kỹ thì nó đi kèm cục pin có 4 cell :confused: nên hơi bối rối không rõ pin của con này hoạt động thế nào ? Nếu để lướt web với độ sáng màn hình max thì dùng khoảng bao lâu ?
Cám ơn.
Mình xài thinkpad T61 pin 4cell thì tầm khoảng 2h! mình nghĩ celeron có lẽ tiêu thụ ít điện năng hơn.

26 Tháng mười hai 2007 lúc 11:38

Cám ơn.

Đang dùng chú HP 520 nhưng là core duo, theo tớ máy này dùng khá ok thiết kế cũng gọn đẹp chắc chắn nhưng pin 4cell dùng ko được thật lâu . Tớ dùng XP online qua wifi chỉ được khoảng 1h45 phút thôi

linhplayer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười hai 2007 lúc 12:28
giá em này cũng mềm bác qua aqualaptop thì hp520 t2300 cũng cỡ hơn 700$ thôi, con này em dùng rồi thấy thế này
- thiết kế đẹp gần giống vaio, mỏng nhẹ, màn hình hiển thị khá tốt
- loa nhỏ, pin 4cell hơi ít dùng bt gần 2h, wifi thì chỉ đc 1h30
- 2 usb nên khá bất tiện
- núm tắt màn hình rất dễ chạm vào nên hơi bất tiện
-quá ít đèn báo, và ko có svideo
nói chung với giá cả hợp lí thì hp520 rất đáng mua :D, có điều ko nên mua celeronM nhé, cố thêm một tí lấy duecore

28 Tháng mười hai 2007 lúc 00:44
con này chán trùm, đã có người xài và xài ké thử, pin yếu xìu, màn hình không đẹp, được cái gọn do 14inch, theo cá nhân thì không nên chọn vì sau khi xài vài loại laptop thì đánh giá của mình về pin và góc nhìn màn hình là quan trọng,VGA quan trọng, còn mấy cái khác thấy cái nào cũng như cái nào, Vista mà xài home thì tha xài XP cho sướng

28 Tháng mười hai 2007 lúc 01:14
minh co em COMPAQ C714NR cấu hình:
Intel® Pentium® Dual-Core processor T2310 with 533MHz frontside bus, 1MB L2 cache and 1.46GHz processor speed
1GB DDR2 memory for multitasking power
Multiformat DVD±RW/CD-RW drive with double-layer support records up to 8.5GB of data or 4 hours of video using compatible media
15.4" WXGA high-definition LCD widescreen display with BrightView technology and 1280 x 800 resolution
120GB Serial ATA hard drive (5400 rpm)
Intel® Graphics Media Accelerator X3100 with up to 251MB shared video memory; S-video output; built-in Altec Lansing audio
3 high-speed USB 2.0 ports for fast digital video, audio and data transfer
Built-in high-speed wireless LAN (802.11b/g); built-in 10/100Base-T Ethernet LAN (with RJ-45 connector); high speed 56 Kbps modem
Weighs 6.4 lbs. and measures just 1.6" thin for portable power; 6-cell lithium-ion battery and AC adapter
Microsoft Windows Vista Home Premium Edition operating system preinstalled; software package included with HP Photosmart Premier, muvee autoProducer DVD Edition with Burning, Roxio DigitalMedia Plus and more
Pro cần thì gọi cho mình số 0909440075 nha sẽ có giá cực tốt

heroftu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười hai 2007 lúc 11:58
con này hình thức trông cũng đẹp phết mỗi tội là dòng giá rẻ nên bị cắt đi nhiều tính năng quan trọng . Cổng cắm thì bị cắt hết thấy lèo tèo vài cái cổng cơ bản.

Bài viết cần bạn xem thêm

[EMAIL='?&subject=[Genk.vn]%20Top%208%20c%C3%B4ng%20ngh%E1%BB%87%20vi%E1%BB%85n%20t%C6%B0%E1%BB%9Fng%20s%E1%BA%BD%20tr%E1%BB%9F%20th%C3%A0nh%20s%E1%BB%B1%20th%E1%BA%ADt%20trong%20t%C6%B0%C6%A1ng%20lai&body=http%3A//genk.vn/news-20131126110605793.chn% ...
Lazada Vietnam Master card on Monday