Cho hỏi lỗi Unknow Device trong HP DV2000 và Compaq V3000

Các thớt khác của VistaUltimate

VistaUltimate

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng một 2008 lúc 16:27
Chả là em cài XP vào 2 con máy là HP DV2000 và Compaq V3000 , ở phần Hardware Device cả hai con đều bị báo 1 cái Unknow Device mà chẳng hiểu là cái hardware gì . Em đã cài hết các Driver như Card VGA,sound,modem, wifi, Lan, Webcam, bluetooth, card reader chạy ngon lành hết cả rồi . Ko biết cái Unknow Device kia là cái gì . :confused:
Bác nào chỉ em cái được ko . Nhìn nó cứ có dấu hỏi vàng khè ở đó ngứa hết cả mắt :mad:

VistaUltimate

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng một 2008 lúc 19:33
anh chưa cài cái battery :D nhớ cài dot net 2.0 trước nhé, sau đó cài phần quản lý pin vô, cái unknonw device đó dẽ ko còn nữa, chúc vui

Thanks bác nhiểu . Em đang cài rùi

Nhân tiện bác cho hỏi cái remote của con DV2000 này dùng sao ấy nhỉ ?

Em bấm vào nút nhạc hay DVD trên đó chả thấy chạy ứng dụng nghe nhạc nào hết (tưởng phải chạy window media ) . Nhưng khi mình tự bật Winmedia lên rồi thì mấy nút nhảy bài linh tinh lại dùng được!

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng một 2008 lúc 19:38
anh cài hp quick play lên nhé, cài này chỉ đi kèm theo máy, trên web hp không cung cấp chương trình này đâu, ( nó nằm trong thư mục cài đặt SW của hp đó anh ) nếu bung reco ra sẽ thấy nó ở ổ C

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2008 lúc 14:10
Khả năng là bác bị thiếu driver cho bluetooth rồi.

31 Tháng một 2008 lúc 16:25
chào các bác em cũng chuyên dùng và bán nc 6220, nc4200 khi cài driver đầy đủ mà vẫn bị lỗi unknow device đó, tùy theo có con thì nhận hết, có con thì không, em dang tìm hiểu nguyên nhân có gì em thông báo cho các bác sau, chứ làm như mấy bác nói đó không ổn đâu.
chúc các bác bước sang năm mới mạnh khỏe, hạnh phúc và làm ăn ngày một thành công và phát đạt nhé, thank các bác.
hẹn gặp lại các bác trên handheld.

Bài viết cần bạn xem thêm

Apple vừa mới khởi chạy một trang có tên gọi là Data and Privacy (Dữ liệu và Quyền Riêng Tư) trên website của mình. Khi truy cập vào đây, người dùng có thể kiểm tra và tải về tất cả các dữ liệu mà công t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday