Cho hỏi sự khác nhau giữa HP RW6828 và O2 Atom

15 Tháng mười hai 2007 lúc 16:21
HP RW6828

O2 Atom

Đạng định mua 1 trong hai con này, theo mọi người thì nên mua con nào, thấy mọi người nói HP thì sóng khỏe hơn và nghe nhạc có bass hay hơn.
Thế chụp ảnh thì HP hơn hay O2 hơn. Chưa biết quyết định thế nào, phân vân quá

15 Tháng mười hai 2007 lúc 17:01
HP đi bạn !

HP ít lỗi phần mềm hơn, nhìn có vẽ đẹp hơn, nghe nhạc bằng tai nghe xịn rất hay, nhưng có vẽ màn hình nó ko đc mịn màng nên khi chụp ảnh nhìn ko đc mược, nhưng khi rữa ra thì khá sáng và mịn(nếu ko bắt đc ánh sáng thì nó tối chứ không bị hạt như các loại khác, độ nét rất cao, mình rữa ra so sánh với các loại đt 2.0M dừong như ko cái nào bằng!, như sony k750i, nhất là chụp phong cảnh khoảng cách cỡ 10 mét thì thấy rõ đến từng chiếc lá ! nhưng chế độ auto(tự lấy nét) khá chậm!, nếu chụp chỉ coi trên máy tình thì nói thật người bình thường ! ko phân biệt được là chụp bằng đt hay máy chụp hình !!! ,còn chụp hình o2 mình ko biết ! nhưng mình nghĩ với số tiền đó thì có nhiều lựa chọn khác cho bạn có thể hấp dẫn hơn !!! . còn nếu yêu thương hiệu thì tùy bạn ! (mình sài hp rồi nên nói thật có cảm tình với nó chỉ cần nhìn biểu tượng chữ HP ở bất cứ đâu là cảm thấy thích thích ! giống như bạn yêu ai thì chỉ cần nhìn hay nghe đến quê hương người đó là bạn cảm thấy rộn rã trong người ấy mà !:D) chúc bạn vui ! :D

Nhân Hòa

(^_^)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười hai 2007 lúc 17:22
HP ít lỗi phần mềm hơn, nhìn có vẽ đẹp hơn, nghe nhạc bằng tai nghe xịn rất hay, nhưng có vẽ màn hình nó ko đc mịn màng nên khi chụp ảnh nhìn ko đc mược, nhưng khi rữa ra thì khá sáng và mịn(nếu ko bắt đc ánh sáng thì nó tối chứ không bị hạt như các loại khác, độ nét rất cao, mình rữa ra so sánh với các loại đt 2.0M dừong như ko cái nào bằng!, như sony k750i, nhất là chụp phong cảnh khoảng cách cỡ 10 mét thì thấy rõ đến từng chiếc lá ! nhưng chế độ auto(tự lấy nét) khá chậm!, nếu chụp chỉ coi trên máy tình thì nói thật người bình thường ! ko phân biệt được là chụp bằng đt hay máy chụp hình !!! ,còn chụp hình o2 mình ko biết ! nhưng mình nghĩ với số tiền đó thì có nhiều lựa chọn khác cho bạn có thể hấp dẫn hơn !!! . còn nếu yêu thương hiệu thì tùy bạn ! (mình sài hp rồi nên nói thật có cảm tình với nó chỉ cần nhìn biểu tượng chữ HP ở bất cứ đâu là cảm thấy thích thích ! giống như bạn yêu ai thì chỉ cần nhìn hay nghe đến quê hương người đó là bạn cảm thấy rộn rã trong người ấy mà !:D) chúc bạn vui ! :D
hehe, bác này chắc là đang yêu.

2 con đấy xét về cấu hình thì như nhau. Ngoại hình cũng tương đương, chưa xài Atom nên ko rõ nhưng nghe phàn nàn nhiều là ít ổn định, tuy nhiên O2 thì còn có rom để mà up chứ hp thì quên đi.
6828 ổn định, xài tốt.
Túm lại con nào rẻ hơn thì mua. Thật đấy.

16 Tháng mười hai 2007 lúc 00:34
Mình đang xài 6828 thấy cũng...được. Sóng tốt, nghe gọi rõ, chạy ổn định. Cấu hình của nó với O2 XDA là một. Mỗi tội đọc thấy bác Thiên nhận xét về camera thì tí...ngã. HP phải nên mời bác này làm quảng cáo mới phải. Camera của PPC thì có bao giờ ra hồn, của 6828 lại càng ẹ. Chụp trơi ngoài trời mây quang, nắng đẹp thì được chứ trong nhà hay thiếu sáng thì... Pin với camera là 2 tội nặng của 6828 mà.
"túm lại con nào rẻ hơn thì mua" như bác nào nói ở trên là chính xác đấy

16 Tháng mười hai 2007 lúc 09:46

Mình đang xài 6828 thấy cũng...được. Sóng tốt, nghe gọi rõ, chạy ổn định. Cấu hình của nó với O2 XDA là một. Mỗi tội đọc thấy bác Thiên nhận xét về camera thì tí...ngã. HP phải nên mời bác này làm quảng cáo mới phải. Camera của PPC thì có bao giờ ra hồn, của 6828 lại càng ẹ. Chụp trơi ngoài trời mây quang, nắng đẹp thì được chứ trong nhà hay thiếu sáng thì... Pin với camera là 2 tội nặng của 6828 mà.
"túm lại con nào rẻ hơn thì mua" như bác nào nói ở trên là chính xác đấy
mình hok quảng cáo đâu bạn ! nếu bạn cần rữa tấm hình đó ra thì ban thấy nó có giá trị hơn tất cả các loại đt khác đó bạn! thà tối một tí nhưng chi tiết rõ ràng thì cần hơn, còn mún sáng đẹp thì chỉ KTS thôi bạn :D, nhìn trên màn hình or điện thoại thấy sáng đẹp chưa phản ánh đc chất lượng của nó đâu, mình thử N70, 6270, D600 rữa ra hay bị có "sạn" nhưng nó thì ko mà bạn?! tối nhưng mịn và chi tiết, nếu chịu khó canh thì cũng sáng mà :D ! ban đêm nó tự lấy sáng khá tốt mà, dù có tối nó cũng ra màu đen chứ ko có hột !!!:D (pác nào còn chưa "tâm phục khẩu phục" thì tui gửi hình cho coi nhá:D !)
còn pin thì hình như nếu sóng yếu thì nó hoạt động rất "tích cực" nên hết pin rất nhanh ! mấy bác "vùng sâu vùng xa " chắc hơi ngại ! ,ko bít là ppc đều như vậy hay em nó vậy ?! còn bình thường thì giống như mấy cái khác thôi !

khoatdh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng mười hai 2007 lúc 00:15
Tớ cũng đang dùng HP, tớ thấy thằng này dùng ổn định, máy ít treo, nhưng camera chụp thiếu sáng thì kém lắm, sóng có vẻ hơi yếu. Có ông anh dùng Atom, hình như sóng của nó tốt hơn HP thì phải, mua gần cùng 1 lúc nhưng ông ấy phải thay cục pin rồi, pin của tớ kém đi 1 chút nhưng vẫn còn tốt( khoảng 16 tháng roài). Nhưng tệ 1 cái là bọn HP nó không hỗ trợ uprom cho dòng này nữa. Kú!

ancola66

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng mười hai 2007 lúc 19:47
hehe, bác này chắc là đang yêu.

2 con đấy xét về cấu hình thì như nhau. Ngoại hình cũng tương đương, chưa xài Atom nên ko rõ nhưng nghe phàn nàn nhiều là ít ổn định, tuy nhiên O2 thì còn có rom để mà up chứ hp thì quên đi.
6828 ổn định, xài tốt.
Túm lại con nào rẻ hơn thì mua. Thật đấy.
He he he bác này chắc không thường xuyên nghe thời sự rồi:D . HP Trước đây vài tháng đã có ROM 2k5 mới (Thực ra là có lâu rồi nhưng bây giờ mới có Tool để unlock ngôn ngữ ). Còn 2K6 đã có vài bản và chạy khá tốt
* ATOM bị bệnh rè loa ( Cái này là do phần cứng, Up rom nào cũng thế thôi:D )
* ATOM Kén phần mềm
* HP nghe loa vô tư
* HP Phần mềm cài sả láng
Nếu bác mua để dùng thì chọn HP
Nếu bác mua để bán lại cho dễ ( Mà bây giờ bán lại cũng khó, Vì mọi người biết rồi mà:D ) Thì dùng ATOM .Dù sao nó cũng mang mác O2 tuy không phải là con đẻ của HTC như các dòng O2 khác:D

Bài viết cần bạn xem thêm

Điểm mặt 4 chiếc đồng hồ cổ điển vĩ đại

Cuộc sống càng hiện đại thì con người càng thích tìm về những gì là cổ điển, hoài niệm. Điều đặc biệt ấy càng gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday