Cho hỏi tí về leopard

asslam

NHẬP HỘI
Các bác cho hỏi tí hôm nay mở máy lên thấy dữ liệu, alias trên desktop trống trơn, hình nền thì trở về mặc định, thư mục document chổ stack trên thanh Dock biểu hiện dấu hỏi không thấy thư mục document đâu. Tui mở ứng dụng thì giống như là lúc mới cài đặt phải thiết lập lại. Tui hông biết lần trước mở máy có tấy mấy gì không mà bị hiện tượng dậy

buysell

GÂY DỰNG
bạn có phân vùng lại ổ đĩa hay chuyển định dạng files system của disk ko ? bạn thử dùng "Time Machine" lại xem sao....

asslam

NHẬP HỘI
Tớ không có đụng gì đến system hay phân vùng đĩa hết. Mở time machine tớ để off rùi không có on.ái dà

buysell

GÂY DỰNG
Tớ không có đụng gì đến system hay phân vùng đĩa hết. Mở time machine tớ để off rùi không có on.ái dà

Vậy trước khi bị hiện tượng trên bạn có cài soft gì mới ko ? hay remove gì đó ... ?

buysell

GÂY DỰNG
virtual dj chẳng ảnh hưởng gì đến vấn đề bạn đang mắc phải cả, tốt nhất bây giờ bạn nên format lại hết mac osx rồi cài lại để tránh trường hợp mất hết như lần này !

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lỗi trên là do move folder/ file ra khỏi vị trí mặc định:
- Xem Trash có file, folder cần tìm không?
- Dùng spotlight để tìm file/folder.

asslam

NHẬP HỘI
Trong trash không có gì, thư mục document bị xóa mất. Một vài dữ liệu vẫn còn trong mục all document bên sidebar

Bài viết cần bạn xem thêm

áp dụng được cho nhiều mục đích cho tương lai, hy vọng thế mới ảo sẽ được triển khai,