cho hỏi về Convert Video

Các thớt khác của salemwell

salemwell

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng một 2008 lúc 15:14
cái định dạng Avi của canon tốn dung lượng quá,quay được có 10 phút.Bác nào biết cách convert (trên máy tính:D) cho nhỏ đi mà ko làm giảm chất lượng không (ko biết convert thành DVDrip có được không thấy DVDrip dung lượng nhỏ mà chất lượng tốt)

Pro-k

Học sinh lớp 12
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng một 2008 lúc 20:36
để dung lượng giảm đi mà ko giảm chất lượng thì bác giảm chất lượng âm thanh xuống thì sẽ giảm dc đáng kể.

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng một 2008 lúc 23:01
cái định dạng Avi của canon tốn dung lượng quá,quay được có 10 phút.Bác nào biết cách convert (trên máy tính:D) cho nhỏ đi mà ko làm giảm chất lượng không (ko biết convert thành DVDrip có được không thấy DVDrip dung lượng nhỏ mà chất lượng tốt)
Bác muốn giảm kích thước file video trên máy hay trên PC? Với S5IS ở một số forums có hướng dẫn cách up firmway để tinh chỉnh chất lượng file avi đấy ạ. Tuy nhiên khá mạo hiểm nên em cũng chưa dám thử.

Còn đối với PC thì dễ rùi. Bác chuyển từ AVI qua MP4 là ok. Bác dùng xilisoft nhé, chỉnh các tham số của nó giống với avi sẽ giảm được 1/3 kích thước file, chất lượng hầu như ko đổi.

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2008 lúc 10:24
Em nghĩ bác chủ topic hỏi vấn đề này chứng tỏ bác ấy ko có time chuyên sâu ngâm cứu vấn đề code Video. Bác đưa Canopus với TMpeg cho bác ấy làm sao mà bác ấy dùng được. Em thì em khuyên bác ấy dùng 1 soft nhẹ, tinh chỉnh khá dễ hiểu, chất lượng và ổn định ko thua kém gì mấy các "đỉnh nhất" ... như thế sẽ phù hợp hơn.

salemwell

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng một 2008 lúc 16:38
Bác muốn giảm kích thước file video trên máy hay trên PC? Với S5IS ở một số forums có hướng dẫn cách up firmway để tinh chỉnh chất lượng file avi đấy ạ. Tuy nhiên khá mạo hiểm nên em cũng chưa dám thử.

Còn đối với PC thì dễ rùi. Bác chuyển từ AVI qua MP4 là ok. Bác dùng xilisoft nhé, chỉnh các tham số của nó giống với avi sẽ giảm được 1/3 kích thước file, chất lượng hầu như ko đổi.
thanks bạn tất nhiên là trên PC rồi;up firmware cho máy ảnh thì thấy chưa nhiều người làm

Bạn dùng Total_Video_Converter đi.Mình xài cái này cũng thấy hay lắm:)
soft này này thì chất lượng giảm rõ rệt bạn à

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, FIFA đã công bố tổng số tiền thưởng tại FIFA World Cup 2018. Theo đó, sẽ có 791 triệu USD được trao bao gồm cả tiền thưởng, tiền thanh toán cho các đội bóng và cầu thủ. Riêng 32 đoàn tham dự sẽ nhận được tổng số tiền là 400 triệu USD.

Cụ th ...
Lazada Vietnam Master card on Monday