CHo hỏi về dự án đầu tư

Các thớt khác của draco

draco

VietHome
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em cũng đang tập tành viết dự án đầu tư, mà không có tí tài liệu gì để tham khảo hết trơn, các bác có kinh nghiệm chỉ bảo cho em với, nếu bác nào có cái dự án mẫu nào mà không phải bảo mật nhiều quá thì sharae cho em tham khảo với.
Em đang định viết dự án đầu tư Khu dân cư và chung cư cao tầng các bác ạ.
Xin giúp đỡ.

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chung quy để viết dự án đầu tư khu dân cư và chung cư cao tầng thì như sau :
- Giới thiệu dự án ( các mẫu thiết kế dự án, các văn bản để thực hiện dự án, thời gian thực hiện... )
- Phương án thực hiện dự án :
+ Khu dân cư ntn
+ Khu chung cư ntn
Thời gian xây dựng bao lâu khu dân cư, chung cư bao lâu. Thời gian nộp tiền theo tiến độ dự án như thế nào
- Tính khả thi của dự án ( cái này bác fải tính cái IRR )
+ Tính toán các chỉ tiêu tài chính đẻ dự án có tính khả thi cao nhất...
Em có mẫu dự án khu dân cư và chung cư cao cấp ở Đà Nẵng but rất tiếc ko thể cung cấp cho bạn đc, vì đây là dự án của khách hàng gởi vay cho Ngân hàng, nếu bạn muốn hỏi thêm gì thì mình cso thẻ cung cấp

draco

VietHome
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
OH đúng cái em cần hic hic.... cũng cần để vay vốn ngân hàng... Nhỏ lớn chưa viết bào giờ, nên chả biết viết nó thế nào nữa, nên mới phải kiếm cái dự án mẫu. nhất là cái khoản:
hay bác Huy cứ bỏ cái tiêu đề đi là em đâu có biết dự án nào - ở đâu đâu hè..... hehehe nói vui thôi
Thanks bác HUYBANK đã nhiệt tình trả lời.

phv

GÂY DỰNG
Nếu để làm Hồ sơ vay vốn NH thì NH rất quan tâm đến chỉ số debt service coverage ratio và IRR. Cái DSCR để đánh giá mức độ rủi ro của DA, còn IRR là để xét khả năng sinh lợi. Bác làm thế nào để vẽ cho cái inflow (thu nhập sau thuế, quỹ khấu hao) càng cao càng tốt và tất nhiên là outflow thì ngược lại. Ngoài ra, tỷ lệ vốn CSH càng cao thì càng tốt.
Mon men tý chút, chúc bác thành công.

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
OH đúng cái em cần hic hic.... cũng cần để vay vốn ngân hàng... Nhỏ lớn chưa viết bào giờ, nên chả biết viết nó thế nào nữa, nên mới phải kiếm cái dự án mẫu. nhất là cái khoản:
Để viết cái dự án lớn thì fải có sự góp sức của nhiều người và tham khảo nhiều nguồn khác nhau, chứ ko đem tới tụi Ngân hàng nó đập dự án đấy, ko biết bác cần những gì em xem cso thể giúp đc bác.
à các bảng chỉ tiêu phân tích, tính toán dự án và IRR em có đáy bác ạ ( cái này e có thẻ sent cho bác ) các bảng này em đã nhập công thức bác chỉ đưa số vào là nó ra thui.
he he vay được ngân hàng nhớ chi %cho em nhé :D

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hay bác Huy cứ bỏ cái tiêu đề đi là em đâu có biết dự án nào - ở đâu đâu hè..... hehehe nói vui thôi
Thanks bác HUYBANK đã nhiệt tình trả lời.
Lại tiếc tiền thuê người viết dự án chứ gì... hehe.... chắc vay vốn chơi CK quá, vay NH nào vậy? để tôi đến đó báo trước.... Chúc thành công nhé ông bạn già!

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
chắc vay vốn chơi CK quá
vay chơi chứng khoán ai lại đem cái dự án to đùng đi thế chấp.
@hungdu : a chơi chứng khoán thiếu tiền đưa em cầm cố cho nhé :)

dungdtxd

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Để viết cái dự án lớn thì fải có sự góp sức của nhiều người và tham khảo nhiều nguồn khác nhau, chứ ko đem tới tụi Ngân hàng nó đập dự án đấy, ko biết bác cần những gì em xem cso thể giúp đc bác.
à các bảng chỉ tiêu phân tích, tính toán dự án và IRR em có đáy bác ạ ( cái này e có thẻ sent cho bác ) các bảng này em đã nhập công thức bác chỉ đưa số vào là nó ra thui.
he he vay được ngân hàng nhớ chi %cho em nhé :D
Bác có thể cho em xin một bản được không? Em cũng hay phải lập Dự án đầu tư ngai nhất phải tính phần đấy (Khôngphải chuyên mon toàn phải nhờ:D ).
Viết dự án cũng đơn giản thôi mà, bác cứ bám vào cái NĐ16 là đcj
Mail của em: dungdtxd@yahoo.com

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hehe không phải tiết kiệm, mà là tập tành viết dự án. hehehe
Bác Huybank send cho em cái phần dó đi, thanks bác trước.
Bác có thể cho em xin một bản được không? Em cũng hay phải lập Dự án đầu tư ngai nhất phải tính phần đấy (Khôngphải chuyên mon toàn phải nhờ ).
Viết dự án cũng đơn giản thôi mà, bác cứ bám vào cái NĐ16 là đcj
Mail của em: dungdtxd@yahoo.com
Để mai em xem lại toàn bộ mấy cái bảng biểu. cái nào cần em sent cho 2 bác.
Nhớ chi % cho em ha :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Lùm xùm vụ Etc mấy ngày qua chưa hồi kết nhỉ? May là Epass nó chưa chơi xấu em, chiều nay ra đăng kí Vetc phát ăn ngay :D ahii.. à mà cán bộ dán xấu quá nhìn cực khó chịu luôn a *^*)
...