cho hỏi về GPRS bên VN

lenguyendu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng một 2008 lúc 15:38
xin cho hỏi các bạn về GPRS bên VN.

1.nếu mình sang VN 1 thời gian ngắn mà muốn lên mạng nên xài sim của cty nào? nghê nói cty Mobi phủ sóng rất mạng ở vùng biên giới Việt-Trung phải ko?vậy thì mình sẽ xài Mobi,cho hởi cách setting kết nối mạng như thể nào trên máy dđ?

2.có phân biệt mạng NET với WAP ko?hay là cứ lên là đc?

3.thanh toán chi phí bằng cách nào? theo thời gian sử dụng hay là thuê bao?

Attachments

Telnet

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng một 2008 lúc 15:51
nếu sang vn bác dùng gprs thì chẳng làm đc việc gì đâu mà còn đắt đỏ, khi tới vn bác mua 1 USB hoặc 1 pcmcia rồi đăng ký 1 sim SFONe hoặc ht mobile mà dùng cước phí rẻ hơn gprs và tốc độ tốt để bác làm việc...

2 Tháng một 2008 lúc 17:14

1.nếu mình sang VN 1 thời gian ngắn mà muốn lên mạng nên xài sim của cty nào? nghê nói cty Mobi phủ sóng rất mạng ở vùng biên giới Việt-Trung phải ko?vậy thì mình sẽ xài Mobi,cho hởi cách setting kết nối mạng như thể nào trên máy dđ?

Bác cứ lên mấy trang chủ của các công ty di động sẽ có hết thông tin mà

love_congnghe

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng một 2008 lúc 20:04

2. Phân biệt net và wap.
3. Thanh toán bằng cách: anh dùng tới đâu tính tiền tới đó. Sẽ trừ thẳng vào tài khoản sim của anh. (Sim trả trước)

lenguyendu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2008 lúc 13:34
nếu sang vn bác dùng gprs thì chẳng làm đc việc gì đâu mà còn đắt đỏ, khi tới vn bác mua 1 USB hoặc 1 pcmcia rồi đăng ký 1 sim SFONe hoặc ht mobile mà dùng cước phí rẻ hơn gprs và tốc độ tốt để bác làm việc...
ah,vậy ạ.

S-Fone và ht mobile ko phải lên bằng gprs hả? vậy lên bằng cách gì? bạn hãy chỉ cho để mình biết việc chuẩn bị. cám ơn nhiều.

lenguyendu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2008 lúc 13:44
2. Phân biệt net và wap.
3. Thanh toán bằng cách: anh dùng tới đâu tính tiền tới đó. Sẽ trừ thẳng vào tài khoản sim của anh. (Sim trả trước)
cám ơn bạn.tức là thanh toán theo lưu lượng ?

có phải mua sim về để vào máy là lên đc liền? còn phải setting gì trên máy ko?hay là gọi điện cho tổng đài ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Cuối cùng thì Apple đã chính thức thông báo về thời điểm diễn ra sự kiện lớn tiếp theo của họ ngay trên Website, đó là 10AM giờ PDT ngày 12/9/2018, tính ra là lúc 0 g ...
Lazada Vietnam Master card on Monday