Cho hỏi về GPRS trong 1.1.4!

Em có đăng kí dịch vụ GPRS của 191 rùi, hiện chữ E kế cái mạng rồi, nhưng khi em vào EDGE để set APN là v-internet (theo hướng dẫn của unlock.vn) vì em xài Viettel, em bấm Return thì nó lại văng ra Main Menu, còn khi back lại Network (góc trên trái của màn hình), thì nó đứng máy trong khoảng 5 phút và tự reset ==> em ko thể dùng GPRS được. Có bác nào dùng được GPRS trên 1.1.4 hướng dẫn cho em với hay là em phải down xuống 1.1.2 hay 1.1.3 mới xài được?

thinh3d

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1.1.4 dùng bình thường mà. chắc máy bro bị lỗi, restore lại xem thế nào? Mà 1.1.4 logo GPRS là hình vuông chứ ko phải chữ E, vì Viettel chỉ có GPRS chứ đã có EDGE đâu. Chỉ 1 số khu mới hiện E thôi.

Vâng, thế cảm phiền bác chỉ giúp em cách cài GPRS chi tiết 1 chút được ko vì em vẫn còn gà mời lém, nhìu khi cần vô net mà ko có Wifi thiệt khó chịu hết sức T_T

thinh3d

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cách cài của Viettel hả?

1. bro đăng ký dùng GPRS (hình như là DK GPRS đến 994 hay bao nhiêu đó, mình ko nhớ, bro search lại trên site của Vịt teo đi)

2. Bro vào Settings/General/Network/EDGE
Enter: "v-internet" vào mục APN, ngoài ra username và password để trống.

Back lại, vậy là xong. Cái chính là phải đăng ký. Sau khi nhận đc tin nhắn confirm đã đăng ký rồi thì bro phải restart lại máy thì mới đc.

hellmen

Superman
GẮN KẾT
1.1.4 dùng bình thường mà. chắc máy bro bị lỗi, restore lại xem thế nào? Mà 1.1.4 logo GPRS là hình vuông chứ ko phải chữ E, vì Viettel chỉ có GPRS chứ đã có EDGE đâu. Chỉ 1 số khu mới hiện E thôi.
Bạn cho mình hỏi có phải logo GPRS của 1.1.4 là hình vuông màu trắng ở trên đầu màn hình k? Vì mình bị 1 cái hình vuông nhỏ cứ nằm bên trên mãi mà chẳg biết là gì! Thanks;)

Cái EDGE của em không có giờ có PM nào Fix được không ???? help me !
em đang sài 1.1.4
bác thử cách này :
- vào setting , restart All Setting --> em cũng từng bị như bác, làm bứoc này vài lần là đâu lai vào đó

- nếu cách trên ko đc : cho restore và Unlock lại bằng Iplus2 là ok

Bạn cho mình hỏi có phải logo GPRS của 1.1.4 là hình vuông màu trắng ở trên đầu màn hình k? Vì mình bị 1 cái hình vuông nhỏ cứ nằm bên trên mãi mà chẳg biết là gì! Thanks;)
cái ô vuông màu trắng bên cạnh cột sóng chính là chố hiện thị bác có bật EDGE hay ko . nếu bác bật nó lên (có điền info EDGE) thì sẽ có chứ E trong ô vuông đó . ko điền thì ko hiện

ChuyenIPHONE

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cái ô vuông màu trắng bên cạnh cột sóng chính là chố hiện thị bác có bật EDGE hay ko . nếu bác bật nó lên (có điền info EDGE) thì sẽ có chứ E trong ô vuông đó . ko điền thì ko hiện
Cái này thì chưa chính xác lắm.
Khi bạn đã đăng ký sử dụng GPRS (soạn tin nhắn hoặc cài tự động) thì mặc định đã xuất hiện chữ E bên cạnh cột sóng rồi... nhưng để có thể sử dụng được thì bạn phải nhập info GPRS của mỗi mạng.

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình hình là e mua cái sim vịt teo, mua ở tgdd về cho bà cụ nhà em xài, khổ cái là giờ cứ bị cái cty tài chính nó call nhờ nhắc ông thần nào trả góp, trả nợ gì đó, e ko có cách nào chặn đc các bác ạ. Các bác có cao kiến gì giúp e chặn caia team đó ca ...
Lazada Vietnam Master card on Monday