cho hỏi về hard drive laptop

Các thớt khác của lyenbinh

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em mới mua cái hard drive 80GB of fujitsu và cái box 2.5 hd nhưng khi gắn vào máy thì nhận nhưng kô thấy ở đâu hết với lại máy em là Vaio S170 ổ cứng trong là 40 GB,em đã thử luôn với desktop nhưng cũng vậy liệu ổ cứng có bị hư kô,xin giúp em dùm :(

Loox600

GÂY DỰNG
Ổ cứng ngoài

Bạn thử dùng PQ Magic, PartitionMagic hoặc là một chương trình quản lý HDD nào đó FDISK rồi sau đó format thử xem. Hy vọng la sẽ nhận được HDD.
Chúc thành công.

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Gắn thêm một sợi nguồn nữa xem sao nhé, nhiều lúc không đủ nguồi, nếu vẫn không được thì phải dùng phần mềm quản lý đĩa để dịnh dạng nó lại. Không nên tháo ổ cứng ra vào nhiều quá, dễ bị hỏng.
Chúc thành công.

hitcvietnam

GÂY DỰNG
Điều cơ bản nhất là : HDD của bác là HDD mới,chưa định dạng nên Windows nó không hiểu là cái gì cả.Vì bạn đã cắm vào cả Desktop rồi nên khả năng yếu USB là ít có
Bạn thử vào : Computer Management chọn Disk Management.
Click mouse vào cái HDD 80GB chưa định dạng đó và Active nó lên.Sau đó format nó thành một Partition mới là xong.
Chúc thành công!

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hitcvietnam said:
Điều cơ bản nhất là : HDD của bác là HDD mới,chưa định dạng nên Windows nó không hiểu là cái gì cả.Vì bạn đã cắm vào cả Desktop rồi nên khả năng yếu USB là ít có
Bạn thử vào : Computer Management chọn Disk Management.
Click mouse vào cái HDD 80GB chưa định dạng đó và Active nó lên.Sau đó format nó thành một Partition mới là xong.
Chúc thành công!
cám ơn tất cả mọ người .em đả dùng disk Management và fomat lại rất mỹ mản ;)

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...