cho hỏi về HDD 7200RPM

Các thớt khác của rockdanh

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hiện mình s/d T61 HDD 120 5400RPM, mình định nâng cấp HDD dung lượng lớn với tốc độ 7200RPM nhưng thật sự không biết về HDD 7200RPM so với 5400RPM có tăng tốc nhiều không nhờ các bạn tư vấn giúp ưu khuyết điểm của 2 loại HDD này. Cám ơn

Dragon Warrior

Về quê cắm câu
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tốc độ có cải thiện, nhưng thật sự khác biệt khi làm chuyện gì lớn, như chơi game hay đồ họa, chứ mấy việc nhỏ nhỏ thì kg khác cho mấy. Khuyết điểm lớn nhất là hao pin hơn nhiều đó anh, vì vậy tốt nhất hạn chế dùng pin khi lên 7200 nghen.

tr4nmjnhkh0a

GẮN KẾT
hiện mình s/d T61 HDD 120 5400RPM, mình định nâng cấp HDD dung lượng lớn với tốc độ 7200RPM nhưng thật sự không biết về HDD 7200RPM so với 5400RPM có tăng tốc nhiều không nhờ các bạn tư vấn giúp ưu khuyết điểm của 2 loại HDD này. Cám ơn

Chơi game thì nên thay còn không thì thôi bác ạ . ổ 7200 ngoài hao pin thì nó còn nhanh tã hơn ổ 5400 và có tiếng ồn

hai_nt2000

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

nếu chạy ứng dụng lớn thì hdd 7200 16m nhanh hơn, mát hơn do thời gian thực hiện rất ngắn, các ứng dụng nhỏ thì cũng sàn sàn nhau thôi.

Nxtson

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Công nghệ mới ít hao pin và không ồn nữa đâu ạ. Em cũng đang xài 320Gb, 7200rpm, 16m, chạy Phóthop rất nhanh, khởi động cũng nhanh hơn ổ 160Gb 7200rpm cũ.

wanatasay

NHẬP HỘI
Anh emcho mình hỏi soft nào có thể check và biết HDD của mình là 7200 hay 5400 không??Khi mua cần check như trong topic rao bán ấy

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Anh emcho mình hỏi soft nào có thể check và biết HDD của mình là 7200 hay 5400 không??Khi mua cần check như trong topic rao bán ấy
Ngay trên cái nhãn của HDD có ghi rõ mà bác. Còn nếu bác muốn kiểm tra cho chắc thì xài everest là chắc cú :D

cungfuvn

GÂY DỰNG
Tốc độ có cải thiện, nhưng thật sự khác biệt khi làm chuyện gì lớn, như chơi game hay đồ họa, chứ mấy việc nhỏ nhỏ thì kg khác cho mấy. Khuyết điểm lớn nhất là hao pin hơn nhiều đó anh, vì vậy tốt nhất hạn chế dùng pin khi lên 7200 nghen.

pin laptop cũng chỉ được tầm 2h wf ( ngoại trừ một só lap nhỏ ) / vì thế điêù kiện len720rpm là hợp lý. tính ra so vơí 5400rpm cũng chăng hao pin là mâý bác ợ.

hai_nt2000

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

bắt người bán tháo ổ cứng ra cho xem bác ạ. ổ 7200rpm nhìn vỏ biêt ngay, cầm cũng khác 5400 nhiều về đọ chắc chắn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...