Cho hỏi về máy PALM, TREO

dtnni

"CHIÊN DA"
THÀNH VIÊN DANH DỰ
10 Tháng năm 2007 lúc 08:24
Em đang định mua 1 con PPC , nhưng dạo này em thấy trào lưu PALM, TREO gì đấy. các bác cho e hỏi máy Palm , treo có gì klhác biệt với PPC kO??
PALM và PPC có rất rất nhiều khác biệt bác ạ. Bác có thể tìm một số bài review để biết rõ hơn.
Palm: Phần mềm nhỏ nhẹ không đòi hỏi nhiều bộ nhớ như PPC. Giao diện đơn giản...v.v, và cuối cùng là ko support Unicode.
PPC: giao diện khá dễ dàng cho những người đã quen với Windows, phần mềm cần chỗ "bự" và support Unicode...
Tóm lại bác có dịp lên Y5 hay mấy chỗ các bác nhà ta hội họp để review và...trải nghiệm :p .
Em thì ghiền Palm rồi, đang chờ đợi treo 755p... không biết có bác nào ship đc giá rẻ ko nhỉ... :D

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng năm 2007 lúc 11:48
Khác biệt nhiều lắm bác ạ, mà khác cơ bản nhất là hệ điều hành. Ngoài những cái khác bác dtnni đã nêu thì Palm dùng có phần ổn định hơn PPC. Nếu bác có điều kiện thì nên thử cả 2 cho biết! :)

acer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng năm 2007 lúc 12:31
Nếu có đk thì 2 tay súng đi...chỉ sợ lúc đó ko biết xài em nào, bỏ em nào thôi.....hehe...........

10 Tháng năm 2007 lúc 13:59
Bác cứ xài thử đi, đảm bảo không hối hận. Tiếc nhất là không support Unicode thôi. Em xài Treo quen rồi, khi cầm lại PPC Phone chỉ muốn đập đi thôi.
Nhưng nói trước Palm Treo phục vụ tuyệt vời cho công việc chứ còn mục đích giải trí thì xin mời bác xài PPC nhé.
Sau một thời gian xài Treo 650 lẫn MiniS song song, em rút được kết luận: "Treo với những thao tác ít nhất mà đạt được yêu cầu nhanh nhất".

HEPZA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng năm 2007 lúc 16:28
Theo em mỗi loại có 1 đặc tính riêng bác ạ!Hai tay 2 súng thì miễn bàn rồi.
Cơ bản là như bác dtnni nhận xét.
Em cũng mới dùng Palm và thấy nó cũng ........hay. Bác có thể tham khảo thêm về các loại Palm Tại đây

Chúc bác tìm được 1 chiếc PDA vừa ý!

DaiGia

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng năm 2007 lúc 17:33
Nếu bác muốn dùng Palm OS thì xài Treo 600 - 650 - 700p - 680 hay mới hơn là 755p.
Còn dùng Window OS giống ppc thì Treo 700w - 700wx -750.
Tùy bác lựa chọn thui :) Tất nhiên hệ máy càng mới thì bộ nhớ hoặc CPU lớn hơn.

10 Tháng năm 2007 lúc 19:50
đồng ý...với các bác...treo phục vụ tốt cho công việc lại đơn giản bây giờ nhiều phiên bản rùi tính năng vẫn ko có tiến triển mấy. Tuy nhiên nếu ai dùng những phiên bản sao này thì sẽ phát hiện ra những điều cực kỳ thú vị từ treo680.750.700p...vvv.vvv...
Treo650 ôi sao mà yêu cái enten của em qué...hé...hé

Bài viết cần bạn xem thêm

116610LN – Rolex Submariner Date
Tình trạng đồng hồ: full set đủ hộp sổ thẻ. Hàng đã qua sử dụng nguyên Orizin Rolex có xước dăm qua quá trình sử dụng.
Kính, kim cọc mặt số original hoàn hảo không lỗi lầm. Model sport đang rất hiếm và được săn lùng ...
Lazada Vietnam Master card on Monday