Cho hỏi về Palm Sony Clie TJ35

duyanhdhgt

GÂY DỰNG
Hỏi nhờ các bạn ở đây chút: Mình muốn chuyển qua dùng Palm nhưng chưa có kinh nghiệm. Thấy trên Nguyên Ngọc nó có bán con Palm Sony TJ35. Muốn hỏi các bạn là con này dùng có được không. Pin dùng được khoảng bao lâu. Phần mềm của nó như thế nào (phần mềm đi kèm theo máy và phần mềm có thể free download được). Và theo các bạn thì TJ35 so với T3 của PalmOne như thế nào.
Xin cảm ơn những bạn sẽ tư vấn nhé.

hieukt78

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Con này cũng được nếu so với người mới dùng. Phần mềm thì dùng được với mọi máy Palm os 5 mà. còn pin thì tuỳ vào từng máy chứ, biết thế nào được.
Còn so với T3 à: Con này không so được bạn ạ. Theo mình nếu bạn chọn con này và T3 thì nên chọn T3 đi.
Có thể xem thêm về TJ35 tại đây nhé : http://www.bargainpda.com/default.asp?newsID=1763&showComments=true

yanni

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
blue2 said:
TJ hình như không nghe nhạc được thì phải, quay phim cũng không, còn lại thì ok

TJ35 nghe được chứ nhỉ hình như chỉ có TJ25,TJ27 là ko được thui

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
TJ35 nghe nhạc hay lắm, mấy cái usb-mp3 cùi bắp của "Tung Của" chắc chắn thua xa, mấy chú PPC bình thường cũng chưa chắc hay bằng, pin thì cũng thường thường, thiết kế hay hay, mỏng mỏng, nhẹ nhẹ :D
nói chung rẽ thì nên mua, muốn hay hơn thì tìm mua TJ37 vì nó có WiFi, camera :)

hieukt78

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo tôi Sony hay thì hay thật, nhưng màn hình 320x320 và thẻ Sony thì cũng chán lắm. Bây giờ nên mua loại màn hình 320x480, chíp khoảng 400 để xem phim, xem ảnh cho sướng. Dùng thẻ thì nên dùng loại SD cho kinh tế. Tiền đầu tư cũng chẳng hơn bao nhiêu đâu,

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hieukt78 said:
Theo tôi Sony hay thì hay thật, nhưng màn hình 320x320 và thẻ Sony thì cũng chán lắm. Bây giờ nên mua loại màn hình 320x480, chíp khoảng 400 để xem phim, xem ảnh cho sướng. Dùng thẻ thì nên dùng loại SD cho kinh tế. Tiền đầu tư cũng chẳng hơn bao nhiêu đâu,

Thông thường Palm có LCD vuông, mãi sau này mới có Clié và PalmOne có lcd dài :) mà LCD dài lại tùy thuộc và nhu cầu sử dụng, chẳng phải ai cũng cần.
LCD của thằng Clié nhìn chung là "mát mắt" :)
Với Palm CPU chừng 200Mhz là quá ổn rồi.
Về chuyện thẻ nhớ, nếu xài Clié thì đương nhiên phải dùng Memory Stick, còn muốn dùng SD để tận dụng giá thành rẽ hơn so với MS thì chỉ có cách mua máy do Palm sản xuất thôi :) Có điều máy Palm có làm mấy thì làm cũng chẳng thể nào đẹp bằng Sony Clié hết.
À có điểm này Bác gì đó đang tính mua Palm cầu lưu ý, đó là chức năng "Notes" của Palm khi sync nó vô PC luôn, còn Clié sync nó không vô PC được :)

hieukt78

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Khiếp, các bác công kích em kinh quá, hihi. Nói chung là mỗi người một nhu cầu thật. Chẳng biết thế nào mà nói. Em nói như trên là quan điểm của em thôi à. Không dám áp đặt quan điểm cho mọi người đâu ạ.:p

yanni

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hieukt78 said:

Bác hiếu lạc hậu rùi thẻ MS bây h rẻ lắm ko đắt như xưa nữa đâu hehe

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hieukt78 said:
Khiếp, các bác công kích em kinh quá, hihi. Nói chung là mỗi người một nhu cầu thật. Chẳng biết thế nào mà nói. Em nói như trên là quan điểm của em thôi à. Không dám áp đặt quan điểm cho mọi người đâu ạ.:p
Trời ạ có ai công kích bác đâu, chẳng qua là chúng ta góp ý cho bác gì đó mua Palm thôi mà, mọi ý kiến đều tốt cả :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.