Cho hỏi về Palm Sony Clie TJ35

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
Hi hi...dạo này bác Hiếu bận hay sao ko thấy lên.Lại sắp một cuộc tranh luận CLíe và Palm rùi đây.
ĐÚng là mỗi người lại có một quan điẻm riêng,nhưng đúng là cái màn của Clíe nó mát mắt lắm,nhiều ứng dụng đi kèm nữa.Nhưng giá máy mới thì đúng là của CLíe cao hơn so với Palm,cũng dể hiểu.
TJ35 xài khá hay,na ná giống TlE về cấu hình,chip 200 theo mnìh là okie,vừa phải,xem phim cũng thoải mái,pin thì ko đc trâu lắm,bt.
Theo như Sony thì dòng này dành cho Businessman,hic,nhưng mà lại ko có ghi âm.
Theo em thì nếu bác mua Sony thì nên kiếm TJ37,hoặc máy 2nd,tại máy mới bác mua giá thì cao,mà sau bảo hành lại khó(Sony đang rậm rịch đóng cửa các trung tâm bảo hành).CÒn Clie thì chạy ổn định lắm,bác yên tâm.
Ví dụ bác có thể chọn 1 con nào dưới sign của em(hehehe..tranh thủ quảng cáo,giữa tháng 9 về VN)
Còn thẻ ms thì hiện tại một số nơi đã có giá bằng với giá SD,mình nói thật,ví dụ ms512 mình mua đc với giá 550k,mới tinh,bảo hành 2 năm,và ko chỉ có 1 nơi bán giá như vậy.
Giờ tính sao nhỉ?Tranh luận tiếp cái gì bây giừ,các bác cho ý kiến!!!!

hieukt78

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hehe, các bác có vẻ khoái Sony nhỉ? Em thấy nó cũng tạm được thôi đâu có gì đâu. Giá thì đắt nhé. Ứng dụng nhiều, nhưng em thấy có gì nổi đâu? Cái gì sony làm được, Palm One bây giờ cũng chạy được cả. Trước có flash và cái gì ý nhỉ, em quên rồi là hay. Bây giờ Palm One cũng chạy được cả. Máy em cũng chạy được file flash chứ có kém Clie đâu. Mà nhớ hôm đi Offline nhỉ. Các bác dùng Clie, muốn cho anh em file đến khổ. Vì chẳng thể nào đọc được thẻ MS trên máy tính. Vì Card Export chẳng chạy được trên Clie. Thế mới chuối chứ. hì
Theo em, Sony Clie chỉ nên mua các dòng NX. UX và TH 55 thôi. Còn lại có lẽ .... thôi :D

yanni

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hieukt78 said:
hehe, các bác có vẻ khoái Sony nhỉ? Em thấy nó cũng tạm được thôi đâu có gì đâu. Giá thì đắt nhé. Ứng dụng nhiều, nhưng em thấy có gì nổi đâu? Cái gì sony làm được, Palm One bây giờ cũng chạy được cả. Trước có flash và cái gì ý nhỉ, em quên rồi là hay. Bây giờ Palm One cũng chạy được cả. Máy em cũng chạy được file flash chứ có kém Clie đâu. Mà nhớ hôm đi Offline nhỉ. Các bác dùng Clie, muốn cho anh em file đến khổ. Vì chẳng thể nào đọc được thẻ MS trên máy tính. Vì Card Export chẳng chạy được trên Clie. Thế mới chuối chứ. hì
hehe thôi ko nói nữa mỗi người mỗi ý thích ko nói được nhưng đúng là cái card export ko chạy được trên clie bất tiện thật :(( :(( :((

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
Khiếp,chủ đề này hot thế nhỉ...Còn tất nhiên là nói đến Clie thì ai chẳng nghĩ ngay đến NX,TH,UX,ko chỉ bởi những tính năng của nó,mà còn bởi thiết kế nữa,.....not simply a Palm!
Nhưng Palm cũng có những máy đáng nể đấy chứ,như TlC,T3.Nhất là dòng T,thực sự đến giờ vẫn rất ấn tượng với thiết kế" nào ta cùng trượt"

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
"She's not simply a Palm,she's Clíe"
Như kiểu He's ain't heavy.he's my brother ấy nhỉ!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...