cho hỏi về phần mềm chống virus cho PPC

kynguyenxuan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cho hỏi có phần mềm chống virus nào cho PPC, tương tự như Symatec cho PC chưa.

Nếu có thì download ở đâu?

Cảm ơn!

wildcat

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em có dùng mấy lần, sau đó phải Remove đi vì chiếm tài nguyên máy. Hiện tại em cũng chưa thấy phát hiện Virus của WM, mà chỉ thấy Virus của máy tính làm hỏng dữ liệu của thẻ nhớ SD mà thôi.
AirScannerMobile v3.00
pc-cillin for pocket pc

vdung1972

My Home Page is HHVN
Staff member
GÂY DỰNG
Tôi cũng đã cài thử rồi đúng là ngốn tài nguyên của máy lắm. Cái hãng sản xuất Symatec này làm cái gì cũng vậy. Cài bản Norton Antivirus 2005 cho PC mà nếu con máy nào cấu hình 1,5Ghz, ram yếu thì cứ dè chừng. Đơ máy có ngày. Các bác có phần mềm nào tương tự mà nhẹ hơn không chỉ giáo cho anh em với.

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tôi thấy chưa cần thiết sự có mặt của những software anti virus trong PPC vào thời điểm này.
Nói chung bác KYNGUYENXUAN đừng lo lắng quá :)

baothangvn

GẮN KẾT
chính xác là như vật VN chưa thực sự cần dùng chóng virus bạn ạ, nếu dùng để doạ thiên hạ thì được với lại tốn Ram ko ghê thì thôi

hai_d3_ptc3

THÀNH VIÊN DANH DỰ
vdung1972 said:
Tôi cũng đã cài thử rồi đúng là ngốn tài nguyên của máy lắm. Cái hãng sản xuất Symatec này làm cái gì cũng vậy. Cài bản Norton Antivirus 2005 cho PC mà nếu con máy nào cấu hình 1,5Ghz, ram yếu thì cứ dè chừng. Đơ máy có ngày. Các bác có phần mềm nào tương tự mà nhẹ hơn không chỉ giáo cho anh em với.
Bác cứ nói thế, con Toshiba satellite 1800 của tớ có 1,1Ghz ram 128 mà chạy vèo vèo có sao đâu

ba_na_na

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các phần mềm của Symantec thường thì bao giờ cũng rất nặng nề. PPC thì tài nguyên có hạn, khó dùng lắm===> không cần thiết.

thinhht

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tớ cũng thấy cóc cần thiết, vì đã cài đủ loại soft rồi check thậm chí cả lúc đang online mà chẳng thấy quái gì. Không biết cho anti virus or chẳng có virus cho ppc.
vậy, tớ remove chúng đi lâu rùi.

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đã có soft anti-virus thì chắc chắn là có virus rồi, tuy nhiên mức độ thiệt hại của nó ra sao các bác nhẫy ? Nhưng hình như nó cũng chẳng phổ biến lắm, nên chưa thấy bác nào than phiền vị virus cắn cả :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.